Chiếc Toyota Vios 2017 này được rao bán thấp hơn giá trung bình trên các sàn mua bán xe cũ tới hơn 50 triệu đồng đang khiến nhiều người bất ngờ.
Nội dung chính
Trong khoảng một thập kỷ trở lại đây, Toyota Vios luôn nằm trong danh sách những mẫu xe bán chạy nhất tại thị trường Việt Nam. Đôi lúc, mẫu sedan hạng B của Toyota còn được cộng đồng xe gọi là "mẫu xe quốc dân."
![Toyota Vios 2024](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/011dea3a01bbe6efeeb74dcb69e50997-114951.png)
Hiện tại, dù sức hút của Vios trên thị trường đã giảm đi, đây vẫn là lựa chọn đáng cân nhắc trong phân khúc xe phổ thông. Không chỉ những chiếc xe mới, mà ngay cả những chiếc Vios đã qua sử dụng cũng có sức hút đáng kể trên thị trường xe cũ. Giá bán của dòng xe này thường khá cao do thương hiệu Toyota.
![Toyota Vios 2017](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440355796_1491350514782754_8296760088611120037_n-115014.jpg)
Dù vậy, một số ít xe được rao bán với giá rẻ, nhưng hiếm khi mức giá thấp như chiếc Vios đời 2017 dưới đây. Được bán với giá chỉ 248 triệu đồng, nó thu hút sự chú ý của nhiều thành viên trong cộng đồng mua bán xe cũ trên Facebook.
Theo thông tin từ người bán, chiếc Toyota Vios này sản xuất và đăng ký vào năm 2017, có màu sơn ngoại thất trắng và nội thất màu kem. Mặc dù sử dụng hộp số sàn, chiếc xe được trang bị thêm nhiều tính năng như màn hình Android, camera lùi, camera hành trình, cảm biến lùi và khóa từ xa.
![440127235_1491350428116096_5226618060866473771_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440127235_1491350428116096_5226618060866473771_n-115025.jpg)
Qua một số sàn giao dịch xe cũ, giá của Toyota Vios 1.5E MT đời 2017 thường dao động khoảng 300 triệu đồng, cao hơn nhiều so với mức giá được người bán này đề xuất. Thời điểm năm 2017, giá lăn bánh của chiếc xe này lên tới hơn 600 triệu đồng.
Toyota Vios 1.5E MT 2017 có gì?
Toyota Vios 2017 có diện mạo với thiết kế đơn giản, lưới tản nhiệt hình thang ngược với các nan làm bằng nhựa cứng. Phía trên là các thanh ngang và logo được mạ crom.
![439913678_1491350451449427_4110907868024676038_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/439913678_1491350451449427_4110907868024676038_n-115035.jpg)
Đèn pha là bóng halogen, đèn sương mù lõm nhẹ vào trong. Các đối thủ đã trang bị đèn LED nhưng Vios vẫn chưa.
![440348070_1491350378116101_3879851711301426758_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440348070_1491350378116101_3879851711301426758_n-115042.jpg)
Kích thước của Vios là 4.410 x 1.700 x 1.475 (mm), chiều dài cơ sở 2.550 (mm). Thân xe tương đối mũm mĩm, trần cao thuận tiện cho hành khách.
![440374294_1491350311449441_6533682857199961447_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440374294_1491350311449441_6533682857199961447_n-115052.jpg)
Gương chiếu hậu ngoài được tích hợp đèn LED báo rẽ, chỉnh và gập điện. Tay nắm cửa đồng màu thân, mang lại cảm giác khỏe khoắn.
![440368982_1491350368116102_865456132634591513_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440368982_1491350368116102_865456132634591513_n-115115.jpg)
Mâm kích cỡ 185/60 R15 đi kèm lazang mạ bạc. Thân có đường gân nhẹ, hài hòa với ngoại hình.
![440362856_1491350544782751_9011617526441172452_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440362856_1491350544782751_9011617526441172452_n-115124.jpg)
Đuôi xe được thiết kế hiện đại, không quá cổ điển hay khiêu khích. Đèn hậu là halogen, sương mù và phản quang đẹp mắt.
Ghế ngồi bọc nỉ cao cấp, hàng trước thiết kế ôm, ghế lái chỉnh cơ 6 hướng. Tay nắm và một số chi tiết trên táp-lô được mạ bạc.
![440357092_1491350528116086_25425329345288818_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440357092_1491350528116086_25425329345288818_n-115136.jpg)
Hàng ghế sau chật chội, có thể gấp 60:40 tăng không gian chứa đồ.
![440197667_1491350481449424_8907699118777092682_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440197667_1491350481449424_8907699118777092682_n-115143.jpg)
Vô-lăng 3 chấu, bảng đồng hồ analog, trung tâm có CD/USB/Bluetooth.
![440361345_1491350474782758_984217020912301382_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440361345_1491350474782758_984217020912301382_n-115154.jpg)
Động cơ 1.5L, công suất 107 mã lực. Kết hợp hộp số sàn 5 cấp.
![440374169_1491350318116107_365325485089438780_n](https://media.auto5.vn/files/quanganh/2024/05/11/440374169_1491350318116107_365325485089438780_n-115202.jpg)
Trang bị an toàn cơ bản như ABS, cân bằng điện tử, 2 túi khí.
Cảm giác lái trung bình, tiêu thụ nhiên liệu khoảng 8 lít/100km.