Quảng cáo

SEA Games 32 ngày 9/5: Việt Nam vượt qua Campuchia trên bảng tổng sắp

Thứ ba, 09/05/2023 20:08 PM (GMT+7)

Đoàn thể thao Việt Nam đã có ngày bội thu huy chương khi giành được 9 huy chương vàng để vươn lên phía trên Campuchia nhưng vẫn dưới Thái Lan.

XEM BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 32 NGÀY 9/5 TẠI ĐÂY

Danh sách huy chương tại SEA Games 32 ngày 9/5 của Đoàn thể thao Việt Nam:

HCV:

1. Lâm Thị Thùy Mỵ, Lê Toàn Trung, Đoàn Hoàng Thâm, Lâm Trí Lâm (Vovinam)

2. Đoàn Thị Hồng Nhung (Cờ ốc)

3. Đặng Ngọc Xuân Thiện (TDDC)

4. Nguyễn Văn Khánh Phong (TDDC)

5. Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi Bảo (Vovinam)

6. Đinh Phương Thành (TDDC)

7. ĐT đột kích (Esports)

8. Nguyễn Thị Oanh (điền kinh - 1500m)

9. Nguyễn Thị Oanh (điền kinh - 3000m vượt chướng ngại vật)

HCB:

1. Lâm Thị Lời, Nguyễn Thị Tuyết Mai (Vovinam)

2. Đinh Phương Thành (TDDC)

3. Nguyễn Thị Huyền (điền kinh)

4. Phạm Thị Diễm (nhảy cao)

5. Bùi Thị Ngân (điền kinh)

6. Nguyễn Tiến Trọng (điền kinh, nhảy xa)

HCĐ:

 Vũ Văn Kiên (pencak silat),

Phạm Anh Tuấn (pencak silat)

Nguyễn Thành Trung (Kun Khmer)

Nguyễn Thị Hằng (điền kinh)

Nguyễn Thị Hương (điền kinh)

Nguyễn Thanh Trung (Kun Khmer)

Truong Cao Minh Phát (Kun Khmer)

Nguyễn Văn Chiến (Kun Khmer)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi)

Bảng tổng sắp huy chương ngày 9/5: 

Bảng tổng sắp
huy chương SEA Games 32
TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng

0
 
09/05/2023 18:46 (GMT+7)

Điền kinh có huy chương bạc nhảy ra

18h40

Nguyễn Tiến Trọng giành huy chương bạc nhảy xa.

1
 
09/05/2023 18:42 (GMT+7)

Bơi Việt Nam giành huy chương đồng

18h45

Nguyễn Huy Hoàng giành huy chương đồng nội dung 200m tự do nam.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Nguyễn Thị Oanh giành cú đúp HCV 278104
2
 
09/05/2023 18:30 (GMT+7)

Kun Khmer giành 3 HCĐ

18h25

Nguyễn Thanh Trung (hạng 57kg nam), Trương Cao Minh Phát (hạng 63.5kg nam) và Nguyễn Văn Chiến (hạng 81kg) giành huy chương đồng.

3
 
09/05/2023 18:07 (GMT+7)

Nguyễn Thị Oanh giành huy chương vàng

18h04

Sau khi giành HCV 1500m nữ, Nguyễn Thị Oanh lại tiếp tục giành huy chương vàng nội dung 3000m vượt chướng ngại vật.

Nguyễn Thị Hương giành huy chương đồng.

4
 
09/05/2023 17:48 (GMT+7)

Nguyễn Thị Oanh và Nguyễn Thị Hương bước vào nội dung chung kết 3000m vượt chướng ngại vật

17h48
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Nguyễn Thị Oanh giành HCV 278075
5
 
09/05/2023 17:47 (GMT+7)

Quần vợt có HCB

17H46

Lý Hoàng Nam để thua Kasidit Samrej (Thái Lan) với tỷ số 0-2 khiến Việt Nam chỉ giành huy chương bạc ở nội dung đồng đội.​

6
 
09/05/2023 17:42 (GMT+7)
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Nguyễn Thị Oanh giành HCV 278069
7
 
09/05/2023 17:39 (GMT+7)

Điền kinh có HCV

17h38

Nguyễn Thị Oanh giành huy chương Vàng nội dung 1500m nữ.

Bùi Thị Ngân giành huy chương bạc nội dung 1500m nữ.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Esports Việt Nam có huy chương đầu tiên 278066
8
 
09/05/2023 17:27 (GMT+7)

Nguyễn Thị Oanh và Bùi Thị Ngân bước vào đường chạy 1500m nữ

17h25
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Esports Việt Nam có huy chương đầu tiên 278053
9
 
09/05/2023 17:25 (GMT+7)

Nhảy cao có huy chương bạc

17h20

Phạm Thị Diễm giành huy chương bạc nhảy cao nữ với thành tích 1m77.

10
 
09/05/2023 16:58 (GMT+7)

Lê Văn Thao và Đỗ Quốc Luật bước vào chung kết 5000m nam

16h57
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Esports Việt Nam có huy chương đầu tiên 278037
11
 
09/05/2023 16:40 (GMT+7)

Trần Đình Sơn và Trần Nhật Hoàng bước vào chung kết nội dung 400m nam

16h40
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Esports Việt Nam có huy chương đầu tiên 278027
12
 
09/05/2023 16:35 (GMT+7)

Điền kinh giành huy chương bạc, đồng

16H33

Nguyễn Thị Huyền giành huy chương bạc nội dung 400m nữ.

Nguyễn Thị Hằng giành huy chương đồng nội dung 400m nữ.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Esports Việt Nam có huy chương đầu tiên 278018
13
 
09/05/2023 16:34 (GMT+7)

Esports Việt Nam có huy chương vàng đầu tiên

16h30

ĐT Đột kích Việt Nam đánh bại Indonesia để giành huy chương vàng.

14
 
09/05/2023 16:27 (GMT+7)

Nguyễn Thị Huyền và Nguyễn Thị Hằng bước vào nội dung chung kết 400m nữ

16h26
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn thể thao Việt Nam giành thêm HCV 278016
15
 
09/05/2023 16:11 (GMT+7)

Phạm Thị Diễm và Nguyễn Thanh Vy bước vào nội dung nhảy cao nữ

16h10
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn thể thao Việt Nam giành thêm HCV 278006
16
 
09/05/2023 15:49 (GMT+7)

TDDC có thêm huy chương vang:

15h40

Đinh Phương Thành giành được 13,5 điểm và xuất sắc giành huy chương vàng nội dung xà đơn.

17
 
09/05/2023 15:31 (GMT+7)

Vovinam có thêm huy chương vàng

15h30

Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi Bảo giành huy chương vàng nội dung Đa luyện vũ khí nam.

18
 
09/05/2023 15:26 (GMT+7)

TDDC giành huy chương bạc

15h13

Đinh Phương Thành giành HCB nội dung xà kép với 14,4 điểm.

19
 
09/05/2023 14:59 (GMT+7)

KUN KHMER CÓ HCĐ

14h55

VĐV Nguyễn Thành Trung để thua trước VĐV của nước chủ nhà để giành HCĐ ở hạng cân 57kg nam.

20
 
09/05/2023 14:40 (GMT+7)

TDDC tiếp tục có huy chương vàng

14h31

Nguyễn Văn Khánh Phong giành được huy chương vàng nội dung vòng treo với 14.2 điểm. Điểm số này vượt qua thần đồng người Philippines Carlos Yulo.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn thể thao Việt Nam giành thêm HCV 277938
21
 
09/05/2023 14:09 (GMT+7)

Pencak silat: Nguyễn Thị Cẩm Nhi vào chung kết hạng 55-60kg nữ

13h56
22
 
09/05/2023 14:08 (GMT+7)

Pencak silat: Quàng Thị Thu Nghĩa vào chung kết hạng 70kg nữ

13h56
23
 
09/05/2023 14:07 (GMT+7)

TDDC mang về huy chương vàng:

13h54

Đặng Ngọc Xuân Thiện giành được 13.54 điểm ở nội dung cá nhân nam ngựa quay tay và ẵm luôn huy chương vàng.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn thể thao Việt Nam giành thêm HCV 277922
24
 
09/05/2023 12:42 (GMT+7)

CỜ ỐC CÓ HCV

12h30

Đoàn Thị Hồng Nhung đã đánh bại đối thủ của Philippines ở trận chung kết Cờ tiêu chuẩn đơn nữ. Đây là tấm HCV cờ ốc thứ 2 của đoàn TTVN.

25
 
09/05/2023 11:16 (GMT+7)

Quần vợt Việt Nam vào chung kết

11h04

Lý Hoàng Nam và Văn Phương giành chiến thắng trước Indonesia để góp mặt ở chung kết gặp Thái Lan.

26
 
09/05/2023 11:53 (GMT+7)

Pencak Silat giành huy chương đồng

10h45

VĐV Vũ Văn Kiên hạng cân 55 - 60kg nam giành huy chương đồng sau khi để thua Muhamad Yachser (Indonesia) ở bán kết.

Ở hạng cân 65 - 70kg, Phạm Anh Tuấn để thua trước Pornteb Pholkaew (Thái Lan) và giành HCĐ.

27
 
09/05/2023 10:31 (GMT+7)

Vovinam giành huy chương vàng

10h20

Vovinam Việt Nam giành được 1 huy chương vàng nội dung đa luyện vũ khí nữ và 1 huy chương bạc nội dung song luyện kiếm nữ.

28
 
09/05/2023 09:49 (GMT+7)

Huy Hoàng về nhất và giành vé tham dự chung kết bơi 200m tự do nam

9h48
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277813
29
 
09/05/2023 09:46 (GMT+7)

Nguyễn Huy Hoàng bước vào nội dung bơi 200m tự do nam

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277811
30
 
09/05/2023 09:42 (GMT+7)

Trần Đình Sơn bị chấn thương và không thể giành vé vào chung kết 400m nam

9h41
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277806
31
 
09/05/2023 09:32 (GMT+7)

Điền kinh: Trần Nhật Hoàng giành vé vào chung kết nội dung 400m nam

09h30
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277805
32
 
09/05/2023 09:30 (GMT+7)

Ngô Đình Chuyền giành vé vào chung kết nội dung 200m tự do nam

9h30
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277804
33
 
09/05/2023 09:26 (GMT+7)

Ngô Đình Chuyền ở đường bơi số 5 nội dung 200m tự do nam

9h25
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277803
34
 
09/05/2023 09:23 (GMT+7)

Quỳnh Như chỉ xếp thứ 5 ở nội dung vòng loại!

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277802
35
 
09/05/2023 09:19 (GMT+7)

Lê Quỳnh Như bước vào vòng loại 100m bơi ngửa

09h18
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 9/5: Đoàn Thể thao Việt Nam tiếp tục bứt phá? 277797
36
 
09/05/2023 08:07 (GMT+7)

CHỜ VÀNG TỪ NHỮNG MÔN SỞ TRƯỜNG

8h00

Ngày 9/5 tiếp tục với các nội dung thi đấu sở trường của đoàn TTVN như điền kinh hay bơi lội. Nguyễn Thị Oanh và Nguyễn Huy Hoàng được kì vọng mang về thêm 2 HCV. 

Vào lúc 17h50, Nguyễn Thị Oanh thi chung kết 3000m vượt chướng ngại vật nữ.

Lúc 9h00, Huy Hoàng tranh tài nội dung 200m tự do nam. Khả năng cao vào 18h00, Nguyễn Huy Hoàng sẽ tranh HCV ở chung kết.

Đến thời điểm hiện tại, Đoàn thể thao Việt Nam đang có những bước tiến vượt bậc trên bảng tổng sắp huy chương SEA Games 32. Theo đó, Việt Nam đã vươn lên thứ 2 trên bảng tổng sắp với 30 huy chương vàng, 28 huy chương bạc và 36 huy chương đồng.

Trong ngày 9/5, một số nội dung thế mạnh của Đoàn thể thao Việt Nam như điều kinh, pencak silat, vovinam, bơi... sẽ tiếp tục diễn ra. Đây được xem là cơ hội tốt để cho Việt Nam bứt phá để lấy ngôi đầu từ nước chủ nhà Campuchia.

Đoàn Thể thao Việt Nam sẽ thi đấu nhiều môn thế mạnh trong ngày 09/5.
Đoàn Thể thao Việt Nam sẽ thi đấu nhiều môn thế mạnh trong ngày 09/5.

Lịch thi đấu của đoàn TTVN ngày 9/5: 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

PHNOM PENH

ĐIỀN KINH - Morodok Techo National Stadium

9:30

400m nam

Vòng loại

Trần Đình Sơn, Trần Nhật Hoàng

 

16:05

Nhảy xa nam

Chung kết

Phạm Văn Nghĩa, Nguyễn Tiến Trọng

 

16:10

Nhảy cao nữ

Chung kết

Nguyễn Thanh Vy, Phạm Thị Diểm

 

16:30

400m nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Hằng

 

16:40

Đẩy tạ nam

Chung kết

Phan Thanh Bình

 

16:45

400m nam

Chung kết

  

17:00

5,000m nam

Chung kết

Lê Văn Thao, Đỗ Quốc Luật

 

17:50

3000m vượt chướng ngại vật nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Oanh

 

NHẢY CẦU - Morodok Techo National Aquatics Center

11:00

3m cầu mềm nam

Chung kết

Đinh Anh Tuấn, Nguyễn Tùng Dương

 

BƠI - Morodok Techo National Aquatics Centre

9:00

100m bướm nữ

Vòng loại

Phạm Thị Vân

 
 

100m bướm nam

Vòng loại

Nguyễn Viết Tường, Hồ Nguyễn Duy Khoa

 
 

100m ngửa nữ

Vòng loại

Lê Quỳnh Như

 
 

200m tự do nam

Vòng loại

Ngô Đình Chuyền, Nguyễn Huy Hoàng

 

18:00

100m bướm nữ

Chung kết

  
 

100m bướm nam

Chung kết

  
 

100m ngửa nữ

Chung kết

  
 

200m tự do nam

Chung kết

  

CẦU LÔNG - Morodok Techo Badminton Hall

10:00

Đồng đội nam

Vòng loại

Phạm Văn Hải, Nguyễn Tiến Tuấn, Lê Đức Phát, Trần Đình Mạnh, Nguyễn Đình

Hoàng, Nguyễn Hải Đăng, Nguyễn Xuân Hưng - Malaysia

 

BÓNG RỔ 5x5 - Morodok Techo Elephant Hall 2

9:00

Bóng rổ 5x5 nữ

Vòng loại

Indonesia - Vietnam

 

BILLIARD SPORTS - NagaWorld: Aeon 2 Sen Sok (3rd Floor)

14:00

9-Ball Pool đơn nam

Tứ kết

Nguyễn Anh Tuấn - Thailand

 

16:00

9-Ball Pool đơn nam

Tứ kết

Tạ Văn Linh - Indonesia

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

BOXING - Chroy Changvar Convention Center Hall G

14:00

71kg nam

Tứ kết

Bùi Phước Tùng - Brunei Darussalam

 
 

63kg nữ

Tứ kết

Hà Thị Linh - Myanmar

 
 

75kg nữ

Tứ kết

Nguyễn Thị Phương Hoài - Thailand

 

ESPORTS - Olympia Mall

16:00

Valorant-Team nam

Vòng loại

Hoàng Trung Đức, Nguyễn Nhất Thống, Nguyễn Trung Tín, Ngô Công Anh, Phạm

Huỳnh Toàn Quốc, Nguyễn Văn Tiến, Nguyễn Nam

 

ESPORTS - Naba Theatre

12:00

Cross Fire-Team nam

Chung kết

Huỳnh Quốc Khánh, Lương Đức Tuấn, Lê Văn Sơn, Đàm Việt Hưng, Bùi Đình Văn,

Mai Thanh Phong

 

BÓNG ĐÁ NỮ - Smart RSN Stadium

16:00

Bóng đá nữ

Vòng loại

Vietnam - Philippines

 

GOLF - Garden City Golf Club

7:00

Đơn nam

Vòng 2

Lê Khánh Hưng, Đoàn Uy, Nguyễn Đặng Minh, Nguyễn Anh Minh

 
 

Đơn nữ

Vòng 2

Đoàn Xuân Khuê Minh, Thân Bảo Nghi, Lê Chúc An

 

THỂ DỤC DỤNG CỤ - Olympic Marquee

13:00

Floor Exercise

Chung kết

  
 

Pommel Horse

Chung kết

  
 

Rings

Chung kết

  
 

Vault

Chung kết

  
 

Parallel Bars

Chung kết

  
 

Horizontal Bars

Chung kết

  

KUN KHMER - Morodok Elephant Hall 1

14:00

57kg nam

Bán kết

Nguyễn Thanh Trung - Cambodia

 
 

63.5kg nam

Bán kết

Trương Cao Minh Phát - Cambodia

 
 

71kg nam

Bán kết

Nguyễn Hồng Quân - Myanmar

 
 

75kg nam

Bán kết

Nguyễn Thanh Tùng - Myanmar

 
 

81kg nam

Bán kết

Nguyễn Văn Chiến - Myanmar

 

CỜ OUK CHAKTRANG - Phnom Penh University

8:00

Cá nhân nam 60 phút

Chung kết

  
 

Cá nhân nữ 60 phút

Chung kết

  
 

Đôi nam 60 phút

Vòng 7

Nguyễn Quang Trung, Phan Trọng Bình - Myanmar

 

PENCAK SILAT - Chroy Changvar Convention Center Hall E

9:00

Tanding below 45kg nữ

Bán kết

Đinh Thị Kim Tuyến - Indonesia

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

 

Tanding A 45-50kg nam

Bán kết

Bùi Văn Thống - Philippines

 
 

Tanding B 50-55kg nam

Bán kết

Nguyễn Thế Vũ - Indonesia

 
 

Tanding B 50-55kg nữ

Bán kết

Nguyễn Hoàng Hồng Ân - Laos

 
 

Tanding C 55-60kg nam

Bán kết

Vũ Văn Kiên - Indonesia

 
 

Tanding C 55-60kg nữ

Bán kết

Nguyễn Thị Cẩm Nhi - Philippines

 
 

Tanding E 65-70kg nam

Bán kết

Phạm Tuấn Anh - Thailand

 
 

Tanding E 65-70kg nữ

Bán kết

Quàng Thị Thu Nghĩa - Singapore

 
 

Tanding F 70-75kg nam

Bán kết

Vũ Đức Hùng - Indonesia

 
 

Tanding G 75-80kg nam

Bán kết

Nguyễn Tấn Sang - Thailand

 
 

Tanding H 80-85kg nam

Bán kết

Nguyễn Duy Tuyến - Philippines

 

BI SẮT - Olympic Petanque Complex

9:00

Đôi nam nữ

Vòng loại

Huỳnh Công Tâm, Nguyễn Thị Thúy Kiều - Laos

 
 

Đôi nam

Bán kết

Danh Sà Phanl, Ngô Ron - Cambodia

 

10:30

Đôi nam nữ

Bán kết

  

14:00

Đôi nam nữ

Chung kết

  
 

Đôi nam

Chung kết

  

BÓNG BÀN - Morodok Table Tennis Hall

10:00

Đồng đội nam

Vòng loại

Nguyễn Đức Tuân, Đoàn Bá Tuấn Anh, Lê Đình Đức, Nguyễn Anh Tú, Đinh Anh Hoàng

 
 

Đồng đội nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Nga, Nguyễn Khoa Diệu Khánh, Nguyễn Hạnh Ngân, Trần Mai Ngọc, Bùi Ngọc Lan

 

TENNIS - Morodok Tennis Complex

9:00

Đồng đội nam

Chung kết

  
 

Đồng đội nữ

Chung kết

  
 

Đơn nam

Vòng 1

Trịnh Linh Giang, Lý Hoàng Nam

 
 

Đơn nữ

Vòng 1

Savanna Lý Nguyễn

 
 

Đôi nam nữ

Vòng 1

Phạm Minh Tuấn, Savanna Lý Nguyễn, Nguyễn Văn Phương, Sophia Huỳnh Trần Ngọc Nhi

 

VOVINAM - Chroy Changvar Convention Center Hall F

9:00

70kg nam

Vòng loại

Trương Văn Tuấn

 
 

Song luyện dao nữ (Women"s Pair Knife Form)

Chung kết

Lâm Thị Lời, Nguyễn Thị Tuyết Mai

 
 

Song luyện kiếm nữ (Women"s Pair Sword Form)

Chung kết

Lâm Thị Lời, Nguyễn Thị Tuyết Mai

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

 

Đa luyện vũ khí nữ (Women"s Multiple Training (One Defence Against Three Others With

Weapons))

Chung kết

Lâm Thị Thùy Mỵ, Lê Toàn Trung, Đoàn Hoàng Thâm

 

15:00

70kg nam

Chung kết

  
 

Song dao pháp nữ (Women"s Dual Knife Form)

Chung kết

Mai Thị Kim Thùy

 
 

Đa luyện vũ khí nam (Men"s Multiple Training

(One Defence Against Three Others With Weapons))

Chung kết

Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi Bảo

 

BÓNG CHUYỀN TRONG NHÀ NỮ - Indoor Hall Olympic

14:30

Bóng chuyền trong nhà nữ

Vòng bảng

Vietnam - Singapore

 

Lưu ý: Lịch thi đấu có thể thay đổi theo quyết định của Ban tổ chức

Author Thethao247.vn CT / Theo ArtTimes - Copy
ĐĂNG KÝ KÊNH YOUTUBE THETHAO247.VN
Tin liên quan
Bảng tổng sắp
huy chương SEA Games 32
TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng