Quảng cáo

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 15/5: Chờ cơn mưa HCV tiếp theo

15/05/2022 17:50 (GMT+7) Theo dõi Thethao247 trên

Cập nhật lịch thi đấu SEA Games ngày 15/5, đoàn thể thao Việt Nam tiếp tục tranh tài ở nhiều nội dung thế mạnh và có thể gia tăng khoảng cách với các đoàn xếp sau.

Lịch thi đấu SEA Games 31 | Ngày 15/5/2022

Các nội dung có sự góp mặt của đoàn Thể thao Việt Nam

Sau những ngày thi đấu vô cùng thành công, đoàn thể thao Việt Nam sẽ tiếp tục tham gia tranh tài ở nhiều nội dung thế mạnh trong ngày 15/5 như thể hình, wushu, điền kinh hay bơi lội. Ngoài ra vào lúc 19h00, U23 Việt Nam sẽ thi đấu trận đấu cuối cùng tại vòng bảng gặp U23 Đông Timor.

Niềm hy vọng số 1 trong ngày thi đấu 15/5 chắc chắn phải là ở môn điền kinh. Cô gái vàng Nguyễn Thị Oanh sẽ tiếp tục tranh tài ở nội dung chung kết 3000m vượt rào nữ. Quách Thị Lan cũng sẽ tranh tài ở nội dung 400m nữ. Ngoài ra còn rất nhiều nội dung chung kết khác của bộ môn điền kinh có sự góp mặt của các VĐV Việt Nam như Nguyễn Văn Lai, Bùi Văn Sự hay Lương Minh Sang.

Ở môn Wushu, Dương Thúy Vi tiếp tục là niềm hy vọng giành vàng khi tranh tài ở nội dung trường quyền nữ. Nông Văn Hữu, người đã giành huy chương đồng ở nội dung nam quyền nam cũng sẽ tiếp tục tham gia thi đấu ở chung kết nội dung Nam côn.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31 hôm nay 15/5: Việt Nam đứng thứ mấy toàn đoàn?

Lịch thi đấu môn bóng đá nam

Địa điểmThời gianCặp trậnLink xem
SVĐ Việt Trì19h00U23 Việt Nam vs U23 Đông TimorLink xem

Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam

Môn

Địa điểm

Thời gian

Vòng đấu

Nội dung

Vận động viên

Đấu kiếm

Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội

10:00

Vòng bảng

Nữ kiếm chém

Bùi Thị Thu Hà

10:00

Vòng bảng

Nữ kiếm chém

Phùng Thị Khánh Linh

11:00

Vòng bảng

Nam kiếm liễu

Nguyễn Minh Quang

11:00

Vòng bảng

Nam kiếm liễu

Phạm Quốc Tài

Pencak Silat

Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm

10:00

Male D

(60-65kg)

Bán kết

Nguyễn Trung Phương Nam

11:00

Male F

(70-75kg)

Bán kết

Trần Đình Nam

12:00

Male G

(75-80kg)

Bán kết

Nguyễn Tấn Sang

15:00

Male H

(80-85kg)

Bán kết

Nguyễn Duy Tuyến

16:30

Male open

(110kg)

Bán kết

Lê văn Toàn

17:30

Female E

(65-70kg)

Bán kết

Nguyễn Thị Cẩm Nhi

18:00

Female F

(70-75kg)

Bán kết

Quàng Thị Thu Nghĩa

Thể dục dụng cụ

Cung Thể thao Quần ngựa

14:00

Tự do nam

 

Lê Thanh Tù

Trịnh Hải Khang

14:40

Nhảy chống nữ

 

Trần Đoàn Quỳnh Nam

Nguyễn Thị Ngọc Như

15:20

Ngựa vòng

 

Nguyễn Văn Khánh Phong

Đinh Phương Thành

16:00

Xà lệch

 

Phạm Như Phương

Đỗ Thị Ngọc Hương

16:40

Vòng treo

Bán kết

Nguyễn Văn Khánh Phong

Lê Thanh Tùng

JuJitsu

Nhà thi đấu Đan Phượng

13:00 – 15:30

Sơ loại và Bán Kết

45kg

Phùng Thị Huệ 

16:00 – 17:30

Chung kết, trao thưởng

56kg

Đào Hồng Sơn

69kg

Nguyễn Xuân Danh

Quần vợt

Sân Hanaka Bắc Ninh

10:00

 

Nữ

Việt Nam – Thailand

Bóng chuyền

NTĐ Quảng Ninh

17:00

Bảng A

Nam

Việt Nam – Indonesia

Bóng đá nam

SVĐ Phú Thọ

19:00

Bảng A

Nam

Việt Nam – Timor Lester

Fusal nữ

NTĐ Hà Nam

16:00

 

Vòng tròn

Myanmar – Việt Nam

Billiards

NTĐ Hà Đông

14:00

Pol 9 bi

Nữ

Kiểu Thiên Khôi

Bùi Xuân Vang

18:00

English Billiards

Nam

Trần Lê Anh Tuấn

Pol 9 bi

Nữ

Nguyễn Bích Trâm

Cờ tướng

Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh, Việt Nam

09:00

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

09:30

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

10:00

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

10:30

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

11:00

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

11:30

Đồng đội cờ chớp

 

Hà Văn Tiến

Nguyễn Minh Nhật Quang

11:40

 

Trao huy chương

Thể hình

Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội

14:00

Khởi động

  

15:00-15:15

Nam cổ điển

Vòng loại, bán kết 

Nguyễn Minh Tiến

15:15-15:30

Nam cổ điển

Chung kết

Nguyễn Minh Tiến

15:30-15:45

Thể hình Nữ

Vòng loại, bán kết 

Đinh Kim Loan

Bùi Thị Thoa

15:45-16:00

Thể hình Nữ

Chung kết

Đinh Kim Loan

Bùi Thị Thoa

16:00-16:30

Thể hình đôi nam nữ

Vòng loại, bán kết 

Trần Bảo Quốc Vương

Trần Thị Cẩm Tú

Trần Hoàng Duy Thuận

Bùi Thị Thoa

16:30-16:45

Thể hình đôi nam nữ

Chung kết

Trần Bảo Quốc Vương

Trần Thị Cẩm Tú

Trần Hoàng Duy Thuận

Bùi Thị Thoa

16:45-17:00

 

Trao huy chương Nam cổ điển, Thể hình nữ và Thể hình đôi nam nữ.

Cầu mây

NTĐ Hoàng Mai

9:00

Đội tuyển nam

Bảng A

Malaysia – Việt Nam

13:00

Đội tuyển nữ

Bảng A

Việt Nam - Lào

17:00

 

Trao thưởng

 

Wushu

NTĐ Cầu Giấy

9:00

 

Thái cực quyền

Trần Thị Minh Huyền

 

Trần Thị Kiều Trang

 

Trường quyền nữ

Dương Thúy Vi

 

Hoàng Thị Phương Giang

 

Nam côn

Phạm Quốc Khánh

 

Nông Văn Hữu

15:00

Chung kết

Sanda

 
      

Cờ vua

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

9 giờ

Cờ tiêu chuẩn

 

Nguyễn Ngọc Trường Sơn

Trần Tuấn Minh

Võ Thị Kim Phụng

Hoàng Thị Bảo Trâm

Bơi

Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình

    

Thể thao điện tử

Trung tâm Hội nghị quốc gia

    

Golf

Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc

8:10

 

Đơn Nam

Nguyễn Quang Trí

8:30

 

Đơn Nam

Nguyễn Đặng Minh

9:00

 

Đơn Nam

Lê Khánh Hưng

9:10

 

Đơn Nam

Nguyễn Anh Minh

7:35

 

Đơn Nữ

Phạm Thị Yến Vi

7:45

 

Đơn Nữ

Lê Thị Thanh Thuý 

8:05

 

Đơn Nữ

Đoàn Xuân Khuê Minh

Bóng bàn

NTĐ Hải Dương

10:00

Vòng 16

Đôi nam nữ

 

Xe đạp

 

14:00 – 16:00

 

Xe đạp đổ đèo

Hoàng thị Xoan

Tống Thanh Tuyền

Nguyễn Hữu Thành

Bóng ném trong nhà

Trường ĐH TDTT Bắc Ninh

15;00

 

Nữ

Singapore – Việt Nam

17:00

 

Nam

Việt Nam - Singapore

Bắn cung

Trung tâm HLTTQG

9:00 – 12:00

Cung 1 dây Nam

Vòng xếp hạng

Nguyễn Đạt Mạnh, Chu Đức Anh, Nguyễn Duy, Nông Văn Linh

 

Cung 1 dây Nữ

Vòng xếp hạng

Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Nguyễn Thị Thanh Nhi, Hà Thị Ngọc, Hoàng Thị Mai

 

13h30- 16h30

Cung 3 dây Nam

Vòng xếp hạng

Nguyễn Văn Đầy, Nguyễn Minh Quý, Dương Duy Bảo, Trần Trung Hiếu

  

Cung 3 dây Nữ

Vòng xếp hạng

Lê Phương Thảo, Huỳnh Thị Hồng Gấm, Lê Phạm Ngọc Anh, Nguyễn Thị hải Châu

Bóng chuyền bãi biển

Quảng Ninh

9:00

 

Nam

Việt Nam - Cambodia

15:30

 

Nữ

Việt Nam - Malaysia

3 môn phối hợp

Tuần Châu, Hạ Long

6h00

Duathlon – cá nhân nam

Chung kết

1. Hà Văn Nhật

2. Phạm Tiến Sản

8h00

Duathlon – cá nhân nữ

Chung kết

1. Nguyễn Thị Phương Trinh

9h30

11h00

Trao huy chương – cá nhân nam

Trao huy chương – cá nhân nữ

  

Môn Khiêu vũ Thể thao

Địa điểm thi đấu

Thời gian

Nội Dung

Tên VĐV

Điệu nhảy

Số vòng

NTĐ Long Biên

14:30 – 14:50

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Samba

Chung kết

14:50 – 15:10

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Cha Cha Cha

Chung kết

15:10 – 15:30

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Trung Kiên – Phạm Hồng Anh

Rumba

Chung kết

15:30 – 15:50

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

Paso Doble

Chung kết

15:50 – 16:10

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

Jive

Chung kết

16:30 – 17:30

 

Nguyễn Đoàn Minh Trường – Đặng Thu Hương

5 điệu Latin

Chung kết

      

Môn Điền kinh

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Buổi sáng

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:00

10 môn phối hợp (6) – 

110m Rào Nam

CK

Bùi Văn Sự

CK

Lương Minh Sang

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:15

400m Nam

Vòng loại 1

Lê Ngọc Phúc

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:25

400m Nam

Vòng loại 2

Trần Nhật Hoàng

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

09:45

10 môn phối hợp (7) – 

Ném đĩa

CK

Bùi Văn Sự

Lương Minh Sang

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

11:00

10 môn phối hợp (8) – 

Nhảy sào

CK

Bùi Văn Sự

Lương Minh Sang

Buổi chiều

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:00

10 môn phối hợp (9) – 

Ném lao

CK

Bùi Văn Sự

Lương Minh Sang

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:05

Nhảy xa Nam – Chung kết

CK

Nguyen Tien Trong

Tran Van Dien

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:15

Nhảy cao Nữ

CK

Phạm Quỳnh Giang

Phạm Thị Diễm

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:30

400m Nữ

CK

Nguyễn Thị Huyền

Quách Thị Lan

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:40

Ném tạ Nam

CK

Phan Thanh Bình

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

16:45

400m Nam

CK

Lê Ngọc Phúc

Trần Nhật Hoàng

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:00

5000m Nam

CK

Nguyễn Văn Lai

Nguyễn Quốc Anh

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:45

Trao huy chương 400m Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

17:55

3000m SC Nữ 

CK

Nguyễn Thị Oanh

Nguyễn Thị Hương

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:25

Trao huy chương Nhảy cao Nữ

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:55

Trao huy chương 400m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18:45

10 môn phối hợp (10) – 

`1500m Nam

CK

Bùi Văn Sự

Lương Minh Sang

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:55

Trao huy chương Nhảy xa Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:05

Trao huy chương 5000m Nam

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

19:15

Trao huy chương Ném tạ Nam

Trực tiếp SEA Games 31 hôm nay 15/5: Hướng tới những kỷ lục mới

Author Thethao247.vn Oanh Huy / Theo Tạp chí Người Đưa Tin - Copy link
Tin liên quan