Quảng cáo

SEA Games 32 hôm nay 14/5: Việt Nam giành 20 HCV

Chủ nhật, 14/05/2023 22:50 PM (GMT+7)

Ngày 14/5, đoàn TTVN giành được tổng cộng 20 tấm HCV, qua đó tiếp tục dẫn đầu bảng tổng sắp, bỏ xa Thái Lan.

Xem bảng tổng sắp SEA Games 32 ngày 13/5

DANH SÁCH HUY CHƯƠNG ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM NGÀY 14/5

HCV: 

1. Trần Ngọc Thúy Vi và Lê Hoàng Phong (Aerobic)

2. Trần Ngọc Thuý Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (Aerobic)

3. Đồng đội kiếm chém nữ

4. Trần Minh Trí (cử tạ)

5. Kiếm ba cạnh đồng đội nam

6. Đua thuyền - nội dung thuyền 12 người nam nữ 500 m

7. Đinh Anh Hoàng, Trần Mai Ngọc (bóng bàn)

8. Nguyễn Quang Nhật, Đặng Cửu Tùng Lân (cờ tướng)

9. Nguyễn Hoàng Thành (Judo)

10. Chu Đức Đạt (Judo)

11. Bùi Tiến Hải (vật)

12. Nguyễn Công Mạnh (vật)

13. Lý Hồng Phúc (taekwondo)

14. Bùi Đình Quyết (võ gậy)

15. Nguyễn Trần San San (lặn)

16. Nguyễn Đình Huy (vật)

17. Nguyễn Thị Thảo (lặn)

18. Vũ Đặng Nhật Nam (lặn)

19. Nguyễn Trọng Dũng (lặn)

20. Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc  (lặn)

HCB:

Lý Hoàng Nam (quần vợt)

Bùi Mạnh Hùng (vật)

Nguyễn Bá Sơn (bạc)

Trương Thị Kim Tuyền (Taekwondo)

Văn Công Quốc (võ gậy)

Trần Thị Ánh Tuyết (Taekwondo)

Đặng Thị Vương (lặn)

Nguyễn Lê Truyền Đạt (lặn)

Bóng chuyền nữ Việt Nam (Bóng chuyền)

HCĐ: 

Hoàng Thị Duyên (cử tạ)

Nguyễn Ngọc Diễm Phương (judo)

Bùi Kỹ Sư (cử tạ)

Nguyễn Thị Trang Chi (võ gậy)

Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy)

Phạm Thị Hồng Diệp (lặn)

22h40 - HCB THỨ 9 TRONG NGÀY 14/5 - BÓNG CHUYỀN NỮ

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giành HCB sau khi để thua ở trận chung kết gặp Thái Lan.

20h15 - HCV THỨ 107 CHO VIỆT NAM

Các VĐV:  Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc giành HCV nội dung đồng đội tiếp sức hỗn hợp 200m vòi hơi chân vịt.

20h10 - HCV THỨ 106 CHO VIỆT NAM

Nguyễn Trọng Dũng giành HCV nội dung 800m vòi hơi chân vịt đôi nam môn lặn.

20h05 - HCV THỨ 105 CHO VIỆT NAM

Vũ Đặng Nhật Nam giành HCV nội dung 400m vòi hơi chân vịt đôi nam môn lặn.

Nguyễn Lê Truyền Đạt giành HCB nội dung 400m vòi hơi chân vịt đôi nam môn lặn.

20h00 - HCV THỨ 104 CHO VIỆT NAM

Nguyễn Thị Thảo giành HCV nội dung 50m nữ vòi hơi chân vịt môn lặn.

Đặng Thị Vương giành HCB nội dung 200m nữ vòi hơi chân vịt môn lặn.

18h30 - HCV THỨ 103 CHO VIỆT NAM

Đoàn thể thao Việt Nam liên tiếp có thêm 2 HCV của Nguyễn Trần San San (lặn) và Nguyễn Đình Huy (vật).

San San đã phá kỷ lục SEA Games 800m vòi hơi chân vịt nữ với thành tích 7 phút 13 giây 91.

18H29 - CÁC HUY CHƯƠNG MÔN VÕ GẬY

Văn Công Quốc đoạt HCB nội dung gậy mềm nam 60 kg.

Nguyễn Thị Trang Chi giành HCĐ nội dung gậy mềm nữ 50 kg.

Đào Thị Hồng Nhung giành HCĐ nội dung gậy mềm nữ 55 kg.

17H51 - HCB THỨ 4 TRONG NGÀY 14/5 CHO VIỆT NAM

Trương Thị Kim Tuyền thua ở chung kết hạng cân 49kg nữ và nhận HCB.

17H45 - HCV THỨ 101 CHO VIỆT NAM

Việt Nam có thêm 1 HCV của Bùi Đình Quyết (võ gậy).

17H28 - VIỆT NAM CÁN MỐC 100 HCV

Lý Hồng Phúc mang về tấm HCV thứ 100 cho Đoàn thể thao Việt Nam nội dung đối kháng Taekwondo.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Việt Nam cán mốc 100 HCV-280082

17H19 - HCV THỨ 99 CHO VIỆT NAM - VẬT

Nguyễn Công Mạnh giành HCV hạng 72 kg nam.

Bùi Mạnh Hùng giành HCB.

17H15 - HCB MÔN QUẦN VỢT

Lý Hoàng Nam thất bại ở chung kết nội dung đơn nam trước tay vợt Rifki Fitriadi (Indonesia). Hoàng Nam gặp vấn đề về sức khỏe trước giờ thi đấu.

16H32 - HCV THỨ 98 CHO VIỆT NAM - VẬT

Bùi Tiến Hải giành HCV hạng cân 60kg sau khi thắng knock-out VĐV của nước chủ nhà.

16H19 - HCV THỨ 97 CHO VIỆT NAM - JUDO

Judo tiếp tục giành HCV trong ngày thi đấy 14/5. Võ sĩ Chu Đức Đạt thắng võ sĩ người Lào ở chung kết hạng cân 60 kg nam.

16H02 - HCV THỨ 96 CHO VIỆT NAM - JUDO

Thắng knock-out đối thủ Thái Lan Suksai, võ sĩ Nguyễn Hoàng Thành giành HCV hạng cân 55kg nam.

15H57 - HCĐ - VÕ GẬY

Nguyễn Thị Trang Chi nhận HCĐ hạng 50 kg nữ.

15H52 - HCV THỨ 95 CHO VIỆT NAM - CỜ TƯỚNG

2 kỳ thủ Nguyễn Quang Nhật, Đặng Cửu Tùng Lân đoạt HCV cờ nhanh đồng đội nam.

15H15 - HCĐ ĐẦU TIÊN TRONG NGÀY CỦA VIỆT NAM - CỬ TẠ

Hoàng Thị Duyên không thể bảo vệ thành công HCV hạng cân 59 kg nữ. Đô cử Philippines giành HCV và phá kỷ lục SEA Games (tổng cử 216 kg).

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Lý Hoàng Nam tranh HCV 280038

14H50 - HCV THỨ 94 CHO VIỆT NAM - BÓNG BÀN

Đinh Anh Hoàng, Trần Mai Ngọc xuất sắc đem về tấm HCV nội dung đồng đội nam nữ cho bóng bàn Việt Nam sau 24 năm.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Lý Hoàng Nam tranh HCV 280056

14H40 - LỰC SĨ PHILIPPINES PHÁ KỶ LỤC SEA GAMES CỦA HOÀNG THỊ DUYÊN

Hoàng Thị Duyên bước vào mục tiêu bảo vệ HCV giành được tại hạng cân 59Kg nữ, tuy nhiên sau phần thi cử giật, cô đang bị đối thủ người Philippines bỏ xa 5kg. Đáng nói, đối thủ đã phá kỷ lục 96kg mà Duyên lập được ở SEA Games 31, thành tích lực sĩ Philippines đạt được là 98kg.

Thử thách đang là rất lớn với Hoàng Thị Duyên.

14h20' HCV thứ 93 cho Đoàn thể thao Việt Nam

Đội đua thuyền Việt Nam gồm Bùi Thị Yến, Trần Thành Cường, Phạm Hồng Quân, Hiên Năm, Nguyễn Văn Cường, Trương Xuân Nguyên, Trần Tường Khang, Phạm Lương Tú, Nguyễn Hồng Thái, Nguyễn Thị Hương, Diệp Thị Hương, Ma Thị Thương, Hồ Thị Ne, Châu Đại Dương về nhất nội dung thuyền 12 người nam nữ 500 m.

14h HCV thứ 2 môn đấu kiếm

Vượt qua đối thủ Thái Lan, Hoàng Nhật Nam, Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến và Trương Trần mang về tấm HCV thứ 2 cho đấu kiếm trong ngày 14/5 nội dung kiếm ba cạnh đồng đội nam.

13h27' Trần Minh Trí giành HCV ở chung kết hạng 67kg cử tạ

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Đấu kiếm, cử tạ giành HCV-280013

13h HCV môn đấu kiếm

Phùng Thị Khánh Linh, Phạm Thị Thu Hoài, Bùi Thị Thu Hà, Lê Minh Hằng bào vệ thành công HCV nội dung đồng đội nữ kiếm chém.

11h55' Việt Nam thâu tóm HCV môn Aerobic

Kết thúc 5 nội dung tranh tài tại SEA Games 32, Đội Aerobic Việt Nam xuất sắc giành trọn bộ cả 5 tấm HCV.

Vượt chỉ tiêu trước ngày lên đường (2-3 HCV), Aerobic Việt Nam một lần nữa thể hiện đẳng cấp số 1 trong khu vực, khẳng định thương hiệu Aerobic Việt Nam - một trong những đội Aerobic hàng đầu trên thế giới.

11h05' Aerobic tiếp tục giành HCV

Nhóm VĐV Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh xuất sắc giành số điểm cao nhất 19,611 để đoạt tấm HCV thứ hai nội dung đồng đội trong ngày hôm nay.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Đã có HCV đầu tiên 279988

10h35' Bóng bàn vào chung kết

Ở bán kết nội dung đôi nam nữ môn bóng bàn, Đinh Anh Hoàng - Trần Mai Ngọc đã có chiến thắng thuyết phục 3-0 trước Sarayut - Wanwia (Thái Lan) và sẽ gặp đôi VĐV Singapore, Zhe Yu Chew - Jian Zeng ở trận chung kết vào 14h.

10h25' HCV đầu tiên trong ngày thuộc về Aerobic

Hai VĐV Trần Ngọc Thúy Vi và Lê Hoàng Phong giành HCV aerobic nội dung đôi nam nữ với số điểm vao vượt trội 19,233.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 14/5: Đã có HCV đầu tiên-279986
Ảnh: Hoàng Linh

LÝ HOÀNG NAM ĐẤU CHUNG KẾT TENNIS ĐƠN NAM

Vào lúc 9h00 ngày 14/5, tay vợt số 1 Việt Nam Lý Hoàng Nam sẽ thi đấu trận chung kết đơn nam môn quần vợt, đối thủ của anh đến từ Indonesia - Muhammad Rifqi Fitriadi. 

8H00 - ĐOÀN VIỆT NAM CỦNG CỔ VỮNG CHẮC NGÔI ĐẦU

Tính đến 8h00 sáng ngày 14/5, Đoàn TTVN đang có 87 HCV, hơn đoàn Thái Lan xếp sau với 78 HCV. Ngày 14/5 nhiều nội dung thế mạnh của Việt Nam tiếp tục ra quân, hứa hẹn sẽ giúp đoàn cán cột mốc 100 HCV. 

Ngày 14/5, niềm hy vọng huy chương của Việt Nam nằm ở các môn như cử tạ, lặn, vật, taekwondo, thể dục dụng cụ. Đô cử Hoàng Thị Duyên được dự đoán sẽ giành HCV hạng 59kg nữ tranh tài lúc 14h.

Đồng thời, môn lặn có tới 8 nội dung tranh huy chương trong ngày 14/5. Ở ngày thi đấu 13/5, môn lặn đã có tới 5 HCV và phá 2 kỉ lục SEA Games.

Trận chung kết bóng chuyền nữ giữa Việt Nam vs Thái Lan hứa hẹn rất đáng chờ đợi. Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ra sân thi đấu lúc 19h30.

LỊCH THI ĐẤU CỦA ĐOÀN TTVN NGÀY 14/5/2023

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

PHNOM PENH

ARNIS - Chroy Changvar Convention Centre Hall A

14:00

Padded Stick Bantamweight nam

Chung kết

Văn Công Quốc

 
 

Padded Stick Lightweight nam

Chung kết

Bùi Đình Quyết

 
 

Padded Stick Bantamweight nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Trang Chi

 
 

Padded Stick Lightweight nữ

Chung kết

Đào Thị Hồng Nhung

 

CẦU LÔNG - Morodok Techo Badminton Hall

12h40

Đơn nam

Tứ kết

Lại Đức Phát – Indonesia

 

11h40

Đơn nữ

Tứ kết

Nguyễn Thùy Linh - Indonesia

 

12h40

Đơn nữ

Tứ kết

Vũ Thị Trang - Thailand

 

14h00

Đơn nam

Tứ kết

Nguyễn Hải Đăng - Indonesia

 

BÓNG RỔ 5x5 - Morodok Techo Elephant Hall 2

13:00

Bóng rổ 5x5 nam

Vòng loại

Vietnam – Laos

 

15:00

Bóng rổ 5x5 nữ

Vòng loại

Cambodia – Vietnam

 

CỜ TƯỚNG - Phnom Penh University

09:00

Rapid Team

Chung kết

  

ESPORTS - Olympia Mall

09:00

PUBG Mobile-Team nam

Chung kết

Nguyễn Đình Chiến, Lê Văn Quang, Hoàng Vĩ Quang, Nguyễn Quốc Cường, Bùi Xuân Trường

 
 

PUBG Mobile-Team nam

Chung kết

Ngô Đình Quang Anh, Phan Văn Đông, Vũ Hoàng Hưng, Mạc Anh Hào, Đinh Dương Thành

 

ESPORTS - Naba Theatre

09:00

Mobile Legends: Bang Bang-Team nam

Chung kết

Nguyễn Văn Hải, Nguyễn Trung Hiếu, Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Đức Nam, Lâm Văn Đạt,

Nguyễn Văn Tô Đô, Phạm Ngọc Trạng

 

ĐẤU KIẾM - Chroy Changvar Convention Hall B

10:00

Kiếm ba cạnh đồng đội nam

Vòng loại

Hoàng Nhật Nam, Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến, Trương Trần Nhật Minh

 
 

Kiếm chém đồng đội nữ

Vòng loại

Phùng Thị Khánh Linh , Phạm Thị Thu Hoài, Bùi Thị Thu Hà, Lê Minh Hằng

 

15:00

Kiếm ba cạnh đồng đội nam

Chung kết

  
 

Kiếm chém đồng đội nữ

Chung kết

  

KICK BOXING - Chroy Changvar Convention Center Hall G

15:00

Low Kick Below 56kg

Vòng loại

Đinh Thị Hoa – Malaysia

 
 

Low Kick Below 51kg

Vòng loại

Huỳnh Văn Tuấn - Indonesia

 
 

Low Kick Below 63.5kg

Vòng loại

Hoàng Văn Chính - Cambodia

 
 

K1 Below 67kg

Vòng loại

Nguyễn Hoàng - Cambodia

 

16:45

Light Contact Below 50kg

Bán kết

Lê Thị Nhi – Indonesia

 
 

Kick Light Below 63kg

Bán kết

Trần Minh Hậu - Philippines

 

18:00

Full Contact Below 48kg

Bán kết

Nguyễn Thị Hằng Nga - Thailand

 
 

Low Kick Below 71kg

Bán kết

Kiều Duy Quân - Campuchia

 
 

K1 Below 52kg

Bán kết

Bùi Hải Linh – Indonesia

 

LẶN - Morodok Swimming Stadium

09:00

400m Bi-Fins nam

Vòng loại

Nguyễn Lê Truyền Đạt, Vũ Đặng Nhật Nam

 
 

400m Bi-Fins nữ

Vòng loại

Lê Thị Thanh Vân, Cao Thị Duyên

 
 

200m Surface nam

Vòng loại

Nguyễn Tiến Đạt, Nguyễn Trọng Dũng

 
 

200m Surface nữ

Vòng loại

Đặng Thị Vương, Cao Thị Duyên

 
 

50m Bi-Fins nam

Vòng loại

Vũ Văn Bắc, Nguyễn Thành Lộc

 
 

50m Bi-Fins nữ

Vòng loại

Lê Thị Thanh Vân, Nguyễn Thị Thảo

 
 

800m Surface nam

Chung kết

Nguyễn Trọng Dũng,Kim Anh Kiệt

 
 

800m Surface nữ

Vòng loại

Phạm Thị Hồng Diệp, Nguyễn Trần San San

 

18:00

400m Bi-Fins

Chung kết

  
 

400m Bi-Fins

Chung kết

  
 

200m Surface

Chung kết

  
 

200m Surface

Chung kết

  
 

50m Bi-Fins

Chung kết

  
 

50m Bi-Fins

Chung kết

  
 

800m Surface

Chung kết

  
 

4 x 50m Surface Relay

Chung kết

Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc

 

GYMNASTICS AEROBIC - Olympic Marquee

10:00

Đôi nam nữ

Chung kết

Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong

 

11:00

Nhóm 5 người

Chung kết

Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh

 

JUDO - Chroy Changvar Convention Center Hall C

13:00

Dưới 55kg nam

Vòng 1/8

Nguyễn Hoàng Thành - Indonesia

 
 

Dưới 57kg nữ

Vòng 1/8

Nguyễn Ngọc Diễm Phương - Cambodia

 

CẦU MÂY - Basketball Hall NSTC

09:00

Đôi nam

Vòng loại

Nguyễn Văn Lý, Huỳnh Ngọc Sang, Vương Minh

Châu – Laos

 

11:00

Đôi nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Yến, Trần

Thị Ngọc Yến - Indonesia

 

12:00

Đôi nam

Vòng loại

Nguyễn Văn Lý, Huỳnh Ngọc Sang, Vương Minh

Châu – Indonesia

 

14:00

Đôi nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Yến, Trần

Thị Ngọc Yến - Cambodia

 

15:00

Đôi nam

Vòng loại

Nguyễn Văn Lý, Huỳnh Ngọc Sang, Vương Minh

Châu – Philippines

 

17:00

Đôi nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Yến, Trần

Thị Ngọc Yến – Laos

 

18:00

Đôi nam

Bán kết

  

19:00

Đôi nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Yến, Trần

Thị Ngọc Yến - Myanmar

 

BÓNG BÀN - Morodok Table Tennis Hall

10:00

Đôi nam nữ

Bán kết

Trần Mai Ngọc, Đinh Anh Hoàng - Thailand

 

TAEKWONDO - Chroy Changvar Convention Center Hall F

14:00

Dưới 49kg nữ

Vòng loại

Trương Thị Kim Tuyền

 
 

Dưới 62kg nữ

Vòng loại

Trần Thị Ánh Tuyết - Timor Leste

 
 

Dưới 74kg nam

Vòng loại

Lý Hồng Phúc

 

18h00

Dưới 49kg nữ

Chung kết

  
 

Dưới 62kg nữ

Chung kết

  
 

Dưới 74kg nam

Chung kết

  

TENNIS - Morodok Tennis Complex

09:00

Đơn nam

Chung kết

Lý Hoàng Nam

 

BÓNG CHUYỀN TRONG NHÀ NỮ - Indoor Hall Olympic

19:30

Bóng chuyền trong nhà nữ

Chung kết

Vietnam – Thailand

 

CỬ TẠ - Olympic Taekwondo Hall

10:00

55kg nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Thủy Tiên

 

12:00

67kg nam

Chung kết

Trần Minh Trí

 

14:00

59kg nữ

Chung kết

Hoàng Thị Duyên

 

16:00

73kg nam

Chung kết

Bùi Kỹ Sư

 

VẬT - Chroy Changvar Convention Center Hall E

10:30

Greco Roman -55kg

Vòng loại

Nguyễn Đình Huy

 
 

Greco Roman 60kg

Vòng loại

Bùi Tiến Hải

 
 

Greco Roman 67kg

Vòng loại

Bùi Mạnh Hùng

 
 

Greco Roman 72kg

Vòng loại

Nguyễn Công Mạnh

 
 

Greco Roman 77kg

Vòng loại

Nguyễn Bá Sơn

 
 

Greco Roman 87kg

Vòng loại

Nghiêm Đình Hiếu

 

16:00

Greco Roman -55kg

Chung kết

  
 

Greco Roman 60kg

Chung kết

  
 

Greco Roman 67kg

Chung kết

  
 

Greco Roman 72kg

Chung kết

  
 

Greco Roman 77kg

Chung kết

  
 

Greco Roman 87kg

Chung kết

  

KAMPOT

THUYỀN TRUYỀN THỐNG – Kampot

10:30

5 Crews (U24) 500 meters - M

Chung kết vòng 1

Phạm Hồng Quân, Hiên Năm, Nguyễn Văn Cường, Trương Xuân Nguyên,

Nguyễn Văn Viết, Phạm Lượng Tú, Hoàng Văn Vương.

 

11:00

12 Crews (U24) 500 meters - MX

Chung kết vòng 1

Bùi Thị Yến, Trần Thành Cường, Phạm Hồng

Quân, Hiên Năm, Nguyễn Văn Cường, Trương Xuân Nguyên, Trần Tường Khang, Phạm Lương Tú, Nguyễn Hồng Thái, Nguyễn Thị Hương, Diệp Thị Hương, Ma Thị Thương, Hồ Thị Ne, Châu Đại

Dương.

 

12:30

5 Crews (U24) 500 meters - M

Chung kết vòng 2

Phạm Hồng Quân, Hiên Năm, Nguyễn Văn Cường, Trương Xuân Nguyên,

Nguyễn Văn Viết, Phạm Lượng Tú, Hoàng Văn Vương.

 

13:00

12 Crews (U24) 500 meters - MX

Chung kết vòng 2

Bùi Thị Yến, Trần Thành Cường, Phạm Hồng

Quân, Hiên Năm, Nguyễn Văn Cường, Trương Xuân Nguyên, Trần Tường Khang, Phạm Lương Tú, Nguyễn Hồng Thái, Nguyễn Thị Hương, Diệp Thị Hương, Ma Thị Thương, Hồ Thị Ne, Châu Đại

Dương.

 
Author Thethao247.vn Thùy Linh / - Copy
Thể Thao 247

Đăng ký kênh Youtube chính thức của Thể Thao 247 để không bỏ lỡ bất kỳ video triệu views nào bạn nhé!!!!

Tin liên quan
Bảng tổng sắp
huy chương SEA Games 32
TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng