Quảng cáo

SEA Games 32 ngày 08/5: Việt Nam giành 'mưa' HCV

Thứ hai, 08/05/2023 18:00 PM (GMT+7)

Đoàn Thể thao Việt Nam giành được tổng cộng 15 HCV trong ngày thi đấu 8/5, qua đó vươn lên vị trí thứ 2 trên bảng tổng sắp.

XEM BẢNG TỔNG SẮP HUY CHƯƠNG SEA GAMES 32 NGÀY 8/5 TẠI ĐÂY

Danh sách huy chương tại SEA Games 32 ngày 08/5 của Việt Nam:

HCV

1. Trương Thị Thương, Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan, Hoàng Thị Mỹ Tâm (Karate)

2. Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt, Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển (Karate)

3. Nguyễn Thị Hoài Nương và Nguyễn Hoàng Dũ (Vovinam)

4. Đinh Phương Thành, Nguyễn Văn Khánh Phong, Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Trịnh Hải Khang (TDDC)

5. Phạm Thị Phượng (Kun Bokator)

6. Nguyễn Thị Thanh Tiền (Kun Bokator)

7. Bùi Thị Thảo Ngân (vovinam)

8. Nguyễn Thị Oanh (điền kinh)

9. Trần Hưng Nguyên (bơi)

10. Nguyễn Huy Hoàng (bơi)

11. Bùi Thị Thảo Ngân (vovinam)

12. Trần Võ Song Thương (kickboxing)

13. Huỳnh Văn Cường (Kun Bokator)

14. Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng và Trần Nhật Hoàng (điền kinh 4x400m tiếp sức hỗn hợp)

15. Ngô Đức Mạnh (Kun Bokator)

HCB

Huỳnh Khắc Nguyên (Vovinam)

Nguyễn Hoàng Tấn, Huỳnh Khắc Nguyên, Lê Đức Anh, Nguyễn Mạnh Phi, Lâm Trí Linh (vovinam)

Nhi Yến (điền kinh)

Ngần Ngọc Nghĩa (điền kinh)

Lê Thanh Tùng (TDDC)

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh)

Nguyễn Quang Thuấn (bơi)

Nguyễn Văn Hoài (ném lao)

Nguyễn Hữu Kim Sơn (bơi)

Nguyễn Hoàng Yến Nhi (billiard)

HCĐ

Đinh Phương Thành (TDDC)

Nguyễn Thúy Hiền (bơi)

...

Bảng tổng sắp
huy chương SEA Games 32
TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng

0
 
08/05/2023 19:48 (GMT+7)
19h45

Ngô Đức Mạnh đem về tấm HCV thứ 6 trong ngày của môn Kun Bokator hạng cân 70kg nam.

1
 
08/05/2023 19:35 (GMT+7)
19h30

HCV tiếp theo của điền kinh Việt Nam

Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Trần Đình Sơn và Trần Nhật Hoàng lấy lại vị thế cho điền kinh Việt Nam ở nội dung 4x400 hỗn hợp nam nữ.

Thành tích của 4 chân chạy vàng là 3:20.19, vượt qua hai đội tuyển rất mạnh là Thái Lan và Philippines.

2
 
08/05/2023 19:18 (GMT+7)

Kun Bokator tiếp tục có HCV với chiến thắng của võ sĩ Huỳnh Văn Cường

19h16

Bóng chuyền nam Việt Nam giành HCĐ.

3
 
08/05/2023 19:05 (GMT+7)
19h03

Đoàn Việt Nam có thêm HCV của Trần Võ Song Thương - kickboxing.

HCB: Lương Đức Phước - điền kinh; Nguyễn Văn Hoài - điền kinh.

4
 
08/05/2023 18:59 (GMT+7)

HUY HOÀNG GIÀNH HCV 1500M

18h55

Huy Hoàng tỏ ra không có đối thủ ở đường bơi 1500m, anh bỏ cách đối thủ đến cả vòng bể và một mình băng băng về đích, qua đó giành HCV SEA Games 32.

5
 
08/05/2023 18:40 (GMT+7)

HƯNG NGUYÊN BẢO VỆ THÀNH CÔNG HCV

17h45

Trần Hưng Nguyên đoạt HCV nội dung 400m cá nhân hỗ hợp với thành tích 4 phút 19 giây 12, qua đó bảo vệ thành công HCV đã đoạt được tại SEA Games 31.

Quang Thuấn đoạt HCB. 

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: Huy Hoàng giành HCV 277603
6
 
08/05/2023 17:49 (GMT+7)
17h45

HCV điền kinh 5000m nữ dành cho Việt Nam 

Không có gì bất ngờ khi Nguyễn Thị Oanh đã bảo vệ thành công tấm HCV nội dung 5000m nữ với thành tích là 17 phút 00 giây 28.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 32 hôm nay 08/5: Việt Nam đua top đầu 277567

7
 
08/05/2023 17:19 (GMT+7)

Việt Nam có thêm 2 HCV môn vovinam và kun bokator

17h10
8
 
08/05/2023 16:50 (GMT+7)

HCV thứ 20 cho Đoàn Việt Nam

16h45

Tấm HCV thứ 20 là ở môn Kun Bokator sau chiến thắng của Phạm Thị Phượng trước võ sĩ người Campuchia.

9
 
08/05/2023 16:41 (GMT+7)
16h38

TDDC Việt Nam còn đoạt thêm HCB toàn năng cá nhân - Lê Thanh Tùng; HCĐ toàn năng cá nhân Đinh Phương Thành.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: Điền kinh đang thi chung kết 277542
10
 
08/05/2023 16:38 (GMT+7)

Điền kinh

16h37

HCB nội dung 200m nam thuộc về Ngần Ngọc Nghĩa.

11
 
08/05/2023 16:30 (GMT+7)

Nhi Yến đoạt HCB ở chung kết 200m nữ

16h28
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: HCV thứ 19 cho Việt Nam 277518
12
 
08/05/2023 16:12 (GMT+7)

HCV thứ 4 trong ngày của Đoàn thể thao Việt Nam môn TDDC

16h10

Đinh Phương Thành, Nguyễn Văn Khánh Phong, Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Trịnh Hải Khang giành HCV nội dung đồng đội nam TDDC.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: HCV thứ 19 cho Việt Nam 277514
13
 
08/05/2023 14:48 (GMT+7)

Đoàn thể thao Việt Nam có HCV tiếp theo

14h46

Nguyễn Thị Hoài Nương và Nguyễn Hoàng Dũ đem về tấm HCV môn vovinam nội dung tự vệ nữ.

14
 
08/05/2023 13:27 (GMT+7)

HCV tiếp theo của Việt Nam ở môn karate

13h20

Thắng Malaysia, võ sĩ Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt, Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển đã giành HCV kumite đồng đội nam.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: HCV cho Việt Nam 277394
Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: HCV cho Việt Nam 277391
15
 
08/05/2023 13:26 (GMT+7)

Vovinam có thêm huy chương

13h15

HCB nội dung đồng đội tinh hoa lưỡng nhi kiếm pháp nam.

16
 
08/05/2023 13:15 (GMT+7)

HCV CHO ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM

13h02

Trương Thị Thương, Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan, Hoàng Thị Mỹ Tâm mang HCV cho Đoàn thể thao Việt Nam nội dung kumite đồng đội nữ. 

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: HCV cho Việt Nam-277378
17
 
08/05/2023 11:28 (GMT+7)
11h24

Yến Nhi sẽ gặp nữ hoàng billiards Campuchia Sruong Pheavy ở chung kết sau chiến thắng trước Jaisuekul (Thái Lan).

18
 
08/05/2023 11:12 (GMT+7)
11h09

Thắng Indonesia, karate Việt Nam sẽ tranh huy chương ở chung kết kumite nam.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: Việt Nam có huy chương đầu trong ngày 277351
19
 
08/05/2023 10:57 (GMT+7)
10h50

Thắng chung cuộc 35-26, Vũ Văn Kiên vào bán kết pencat Silat hạng 60kg nam.

20
 
08/05/2023 10:28 (GMT+7)

ĐIỀN KINH

10h19

Ngần Ngọc Nghĩa vào chung kết chạy 200m nam. Anh sẽ thi chung kết vào tối nay.

21
 
08/05/2023 10:04 (GMT+7)

VOVINAM CÓ HUY CHƯƠNG

10h

Ở bài thi tinh hoa lưỡng nghi kiếm pháp, Huỳnh Khắc Nguyên giành HCB.

22
 
08/05/2023 09:26 (GMT+7)
9h25'

Thúy Hiền, Phạm Thị Vân lọt vào chung kết 100m bơi tự do nữ.

23
 
08/05/2023 09:05 (GMT+7)

VÒNG LOẠI NỘI DUNG 100M TỰ DO NỮ

Hai kình ngư của Việt Nam là Nguyễn Thúy Hiền và Phạm Thi Văn lần lượt dẫn đầu ở lượt bơi đầu tiên với thành tích là 56 giây 88 và 58 giây 34.

Trực tiếp SEA Games 32 hôm nay 08/5: Chờ vàng từ điền kinh trong sáng nay 277293
24
 
08/05/2023 08:27 (GMT+7)

CHỜ VÀNG TỪ ĐIỀN KINH, BƠI

Hai niềm hi vọng vàng của đoàn TTVN là kình ngư Nguyễn Huy Hoàng (bơi 1.500m tự do nam) và VĐV điền kinh Nguyễn Thị Oanh (chạy 5.000m nữ).

Theo dự kiến hôm nay sẽ có khoảng 72 bộ huy chương được trao. 

Lịch thi đấu SEA Games 32 hôm nay 08/5 của đoàn Việt Nam

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

PHNOM PENH

ĐIỀN KINH - Morodok Techo National Stadium

9:10

800m nữ

Vòng loại

Bùi Thị Ngân, Nguyễn Thị Thu Hà

9:25

800m nam

Vòng loại

Lương Đức Phước, Giang Văn Dũng

9:55

200m nữ

Vòng loại

Trần Thị Nhi Yến, Kha Thanh Trúc

10:10

200m nam

Vòng loại

Ngần Ngọc Nghĩa

16:15

200m nữ

Chung kết

 

16:35

200m nam

Chung kết

 

16:40

Ném lao nam

Chung kết

Nguyễn Hoài Văn

16:50

Nhảy 3 bước nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Hường

17:15

1500m nam

Chung kết

Lương Đức Phước, Giang Văn Dũng

17:35

5,000m nữ

Chung kết

Phạm Thị Hồng Lệ, Nguyễn Thị Oanh

18:35

4 x 400m tiếp sức hỗn hợp

Chung kết

Nguyễn Thị Huyền, Hoàng Thị Ánh Thục, Trần Đình Sơn, Quách Công Lịch, Trần

Nhật Hoàng, Nguyễn Thị Hằng

NHẢY CẦU - Morodok Techo National Aquatics Center

11:00

3m cầu mềm nữ

Chung kết

Ngô Phương Mai

BƠI - Morodok Techo National Aquatics Centre

9:00

100m tự do nữ

Vòng loại

Phạm Thị Vân, Nguyễn Thúy Hiền

 

400m hỗn hợp nam

Vòng loại

Nguyễn Quang Thuấn, Trần Hưng Nguyên

 

1,500m tự do nam

Vòng loại

Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng

 

400m tự do nữ

Vòng loại

Lê Thu Thủy, Võ Thị Mỹ Tiên

18:00

100m tự do nữ

Chung kết

 
 

400m hỗn hợp nam

Chung kết

 
 

1,500m tự do nam

Chung kết

 
 

400m tự do nữ

Chung kết

 

CẦU LÔNG - Morodok Techo Badminton Hall

10:00

Đồng đội nữ

Vòng loại

Thân Vân Anh, Phạm Thị Khánh, Vũ Thị Trang, Nguyễn Thuỳ Linh, Trần Thị

Phương Thuý, Đinh Thị Phương Hồng, Vũ Thị Anh Thư - Singapore

BILLIARD SPORTS - NagaWorld: Aeon 2 Sen Sok (3rd Floor)

10:00

English Billiards đơn nam

Tứ kết

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

 

English Billiards đơn nam

Tứ kết

   
 

3-C Carom đơn nữ

Bán kết

   
 

3-C Carom đơn nữ

Bán kết

   

14:00

Snooker 6-Reds đơn nam

Tứ kết

   
 

Snooker 6-Reds đơn nam

Tứ kết

   

18:00

9-Ball Pool đơn nam

Vòng 1/16

Tạ Văn Linh - Malaysia

 
 

English Billiards đơn nam

Bán kết

   

BOXING - Chroy Changvar Convention Center Hall G

16:00

48kg nam

Tứ kết

Nguyễn Linh Phụng - Cambodia

 
 

54kg nam

Tứ kết

Trần Văn An - Laos

 
 

60kg nam

Tứ kết

Vũ Thành Đạt - Philippines

 

ESPORTS - Olympia Mall

9:00

Valorant-Team nam

Vòng loại

Hoàng Trung Đức, Nguyễn Nhất Thống, Nguyễn Trung Tín, Ngô Công Anh, Phạm

Huỳnh Toàn Quốc, Nguyễn Văn Tiến, Nguyễn Nam

 

ESPORTS - Naba Theatre

9:00

Cross Fire-Team nam

Vòng loại

Huỳnh Quốc Khánh, Lương Đức Tuấn, Lê Văn Sơn, Đàm Việt Hưng, Bùi Đình Văn,

Mai Thanh Phong

 

BÓNG ĐÁ NAM - Prince Stadium

19:00

Bóng đá nam

Vòng loại

Malaysia - Vietnam

 

GOLF - Garden City Golf Club

7:00

Đơn nam

Vòng 1

Lê Khánh Hưng, Đoàn Uy, Nguyễn Đặng Minh, Nguyễn Anh Minh

 
 

Đơn nữ

Vòng 1

Đoàn Xuân Khuê Minh, Thân Bảo Nghi, Lê Chúc An

 

THỂ DỤC DỤNG CỤ - Olympic Marquee

10:00

Floor Exercise

Vòng loại

Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh Tùng, Đinh Phương Thành,

Trịnh Hải Khang

 

10:22

Pommel Horse

Vòng loại

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh

Tùng, Đinh Phương Thành

 

10:44

Rings

Vòng loại

Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh Tùng, Đinh Phương Thành,

Trịnh Hải Khang

 

11:06

Vault

Vòng loại

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh

Tùng, Đinh Phương Thành

 

11:28

Parallel Bars

Vòng loại

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh

Tùng, Đinh Phương Thành

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

11:50

Horizontal Bars

Vòng loại

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh

Tùng, Đinh Phương Thành

 
 

MAG Team Final

Chung kết

Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh

Tùng, Đinh Phương Thành, Trịnh Hải Khang

 
 

All Around Final

Chung kết

Văn Vĩ Lương, Nguyễn Văn Khánh Phong, Lê Thanh Tùng, Đinh Phương Thành

 

KARATE - Chroy Changvar Convention Center Hall A

9:00

Team Kumite

Vòng loại

Trương Thị Thương, Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan, Hoàng Thị Mỹ Tâm

 
 

Team Kumite

Vòng loại

Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt,

Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển

 

13:00

Team Kumite

Bán kết

   
 

Team Kumite

Bán kết

   

14:40

Team Kumite

Chung kết

   
 

Team Kumite

Chung kết

   

KUN BOKATOR - Chroy Changvar Convention Center Hall C

16:00

Combat 50kg nam

Chung kết

   
 

Combat 45kg nữ

Chung kết

   
 

Combat 50kg nữ

Chung kết

   
 

Combat 55kg nam

Chung kết

   
 

Combat 55kg nữ

Chung kết

   
 

Combat 60kg nam

Chung kết

   
 

Combat 60kg nữ

Chung kết

   
 

Combat 65kg nam

Chung kết

   
 

Combat 70kg nam

Chung kết

   

KUN KHMER - Morodok Elephant Hall 1

14:00

51kg nam

Bán kết

Lê Công Nghị - Malaysia

 
 

54kg nam

Vòng loại

Khuất Văn Khải - Philippines

 
 

67kg nam

Vòng loại

Nguyễn Châu Đạt - Myanmar

 
 

51kg nữ

Bán kết

Triệu Thị Phương Thủy - Myanmar

 
 

57kg nữ

Bán kết

Bùi Yến Ly - Myanmar

 

CỜ OUK CHAKTRANG - Phnom Penh University

8:00

Cá nhân nam 60 phút

Vòng 7

Bảo Khoa - Cambodia

 
 

Cá nhân nữ 60 phút

Vòng 7

Đoàn Thị Hồng Nhung - Thailand

 
 

Cá nhân nữ 60 phút

Vòng 7

Vũ Thị Diệu Uyên - Thailand

 
 

Đôi nam 60 phút

Vòng 5

Nguyễn Quang Trung, Phan Trọng Bình - Malaysia

 

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

14:00

Cá nhân nam 60 phút

Bán kết

   
 

Cá nhân nữ 60 phút

Bán kết

   
 

Đôi nam 60 phút

Vòng 6

   

PENCAK SILAT - Chroy Changvar Convention Center Hall E

9:00

Tanding B 50-55kg nam

Tứ kết

Nguyễn Thế Vũ - Malaysia

 
 

Tanding E 65-70kg nữ

Tứ kết

Quàng Thị Thu Nghĩa - Malaysia

 
 

Tanding C 55-60kg nam

Tứ kết

Vũ Văn Kiên - Malaysia

 

13:00

Tanding F 70-75kg nam

Tứ kết

Vũ Đức Hùng - Philippines

 
 

Tanding A 45-50kg nam

Tứ kết

Bùi Văn Thống - Malaysia

 
 

Tanding D 60-65kg nữ

Tứ kết

Nguyễn Thị Yến - Indonesia

 
 

Tanding H 80-85kg nam

Tứ kết

Nguyễn Duy Tuyến - Cambodia

 
 

Tanding E 65-70kg nam

Tứ kết

Phạm Tuấn Anh - Brunei Darussalam

 
 

Tanding B 50-55kg nữ

Tứ kết

Nguyễn Hoàng Hồng Ân - Philippines

 
 

Tanding G 75-80kg nam

Tứ kết

Nguyễn Tấn Sang - Cambodia

 
 

Tanding I 85-90kg nam

Tứ kết

Trịnh Quý Cường - Indonesia

 

BI SẮT - Olympic Petanque Complex

8:00

Đôi nữ

Vòng loại

Kim Thị Thu Thảo, Trần Lê Lan Anh

 
 

Đôi nam

Vòng loại

Danh Sà Phanl, Ngô Ron

 

13:00

Đôi nữ

Chung kết

   
 

Đôi nam

Chung kết

   

TENNIS - Morodok Tennis Complex

10:00

Đồng đội nam

Bán kết

Nguyễn Đắc Tiến, Phạm Minh Tuấn, Trịnh Linh Giang, Nguyễn Văn Phương, Lý

Hoàng Nam - Indonesia

 

10:00

Đồng đội nữ

Bán kết

Savanna Lý Nguyễn, Sĩ Bội Ngọc, Sophia Huỳnh Trần Ngọc Nhi, Phan Diễm

Quỳnh - Thailand

 

VOVINAM - Chroy Changvar Convention Center Hall F

9:00

65kg nữ

Vòng loại

Bùi Thị Thảo Ngân

 
 

Tinh hoa lưỡng nghi kiếm pháp nam (Men's

Team Ying-Yang Sword Form 4x)

Chung kết

Nguyễn Hoàng Tấn, Huỳnh Khắc Nguyên, Lê Đức Anh, Nguyễn Mạnh Phi, Lâm

Trí Linh

 

15:00

65kg nữ

Chung kết

   
 

Tự vệ nữ (Women's Self-Defence)

Chung kết

Nguyễn Thị Hoài Nương, Nguyễn Hoàng Dũ

 

BÓNG CHUYỀN TRONG NHÀ NAM - Indoor Hall Olympic

17:00

Bóng chuyển trong nhà nam

Tranh HCĐ

Vietnam

 

SIEM REAP

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

XE ĐẠP ĐỊA HÌNH - Kulen Mountains, Siem Reap

9:00

Mountain Bike Eliminator nam

Chung kết

Đinh Văn Linh, Nguyễn Văn Lãm

 

10:30

Mountain Bike Eliminator nữ

Chung kết

Quàng Thị Soan, Đinh Thị Như Quỳnh

 

KEP

TRIATHLON - Kep

6:30

Triathlon cá nhân nam

Chung kết

Lâm Quang Nhật

 

8:30

Triathlon cá nhân nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Kim Cương

 

SIHANOUK

SAILING - Preah Sihanoukville

10:30

ILCA4

Medal Race

Bùi Nguyễn Lệ Hằng

 
 

ILCA6

Medal Race

Nguyễn Thị Mỹ Hạnh

 
 

ILCA7

Medal Race

Bùi Tuấn Anh

 
 

29er

Medal Race

Phạm Văn Mách, Tạ Bá Trọng

 
Author Thethao247.vn Thùy Linh / Theo ArtTimes - Copy
ĐĂNG KÝ KÊNH YOUTUBE THETHAO247.VN
Tin liên quan
Bảng tổng sắp
huy chương SEA Games 32
TT Quốc gia Vàng Bạc Đồng Tổng