Quảng cáo

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 16/5: Việt Nam bội thu HCV?

16/05/2022 17:59 (GMT+7) Theo dõi Thethao247 trên

Cập nhật lịch thi đấu SEA Games ngày 16/5, đoàn thể thao Việt Nam được dự đoán sẽ tiếp tục giành cơn mưa huy chương trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu SEA Games 31 | Ngày 16/5

Các nội dung có sự góp mặt của đoàn Thể thao Việt Nam

Đoàn thể thao Việt Nam hứa hẹn sẽ bổ sung vào bộ sưu tập huy chương trong ngày thi đấu 16/5. Chúng ta dự chung kết ở những môn thế mạnh như bơi lội, đấu kiếm, teakwondo hay pencak silat,...

Pencak Silat là môn thi diễn ra nội dung thi chung kết sớm nhất trong ngày. Vào lúc 10h00, Nguyễn Trung Phương Nam sẽ thi đấu trước đối thủ người Thái Lan nội dung Male D (60-65kg).

Chiều ngày 16/5, SEA Games 31 diễn ra phần tranh huy chương môn bơi lội hay teakwondo. Kình ngư trẻ Nguyễn Huy Hoàng được hy vọng sẽ giành HCV ở nội dung 400m tự do nam.

Trong khi đó, "hot girl taekwondo" Châu Tuyết Vân cùng đồng đội dự chung kết Quyền sáng tạo đồng đội. Đoàn thể thao Việt Nam hiện đang dẫn đầu bảng tổng sắp, bỏ xa các đối thủ còn lại về số HCV.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31 hôm nay 16/5: Duy trì vị trí dẫn đầu

Lịch thi đấu môn bóng đá nam

Địa điểmThời gianTrận đấu
SVĐ Việt Trì16h00U23 Malaysia vs U23 Campuchia
19h00U23 Lào vs U23 Thái Lan

 

​Lịch thi đấu điền kinh SEA Games 31 ngày 16/5

Thời gian

Nội dung

Vòng

VĐV

09:00

7 môn phối hợp (1) –

100m Rào Nữ

CK

Nguyễn Linh Na

Hoàng Linh Giang

09:40

7 môn phối hợp (2) –

Nhảy cao

CK

Nguyễn Linh Na

Hoàng Linh Giang

16:00

7 môn phối hợp (3) –

Ném tạ

CK

Nguyễn Linh Na

Hoàng Linh Giang

16:05

Trao huy chương Decathlon

16:25

Trao huy chương 300m SC Nữ

16:30

Ném đĩa Nữ

CK

Nguyễn Thị

Hồng Thương

Kim Thị Huyền

16:40

100m Rào Nữ

CK

Huỳnh Thị Mỹ Tiên

Bùi Thị Nguyên

16:55

Nhảy xa Nữ

CK

Vũ Thị Ngọc Hà

Bùi Thu Thảo

17:00

800m Nữ

CK

Khuất Phương Anh

Đinh Thị Bích

17:10

800m Nam

CK

Trần Văn Đảng

Giang Văn Dũng

17:25

Trao huy chương 100m Rào Nữ

17:35

7 môn phối hợp (4) –

200m Nữ

CK

Nguyễn Linh Na

Hoàng Linh Giang

17:55

Trao huy chương 800m Nữ

18:05

Trao huy chương 800m Nam

18:15

3000m SC Nam

CK

Đỗ Quốc Luật

Lê Tiến Long

18:35

Trao huy chương Nhảy xa Nữ

18:45

4x100m Tiếp sức Nữ

CK

Lê Thị Mộng Tuyền,

Hoàng Dư Ý,

Dương Thị Hoa,

Hà Thị Thu

19:10

Trao huy chương Ném đĩa Nữ

19:20

4x100m Tiếp sức Nam

CK

Nguyễn Đình Vũ,

Trịnh Viết Tú,

Lê Quyền Lợi,

Ngần Ngọc Nghĩa

 

​Lịch thi đấu bơi lội SEA Games 31 ngày 16/5

Thời gian

Nội dung

Vòng

VĐV

9:00-9:06

400m Tự do nam

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Nguyễn Huy Hoàng

VIETNAM

 

Bùi Hữu Hiệu

9:06-9:13

200m Tự do nữ

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Trần Thị Hồng Gấm

VIETNAM

 

Đặng Ái Mỹ

9:13-9:18

100m Bướm nam

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Lê Nguyễn Paul

VIETNAM

 

Đỗ Ngọc Vinh

9:18-9:22

50m Ếch nữ

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Vũ Thị Phương Anh

VIETNAM

 

Phạm Thị Vân

9:22-9:30

200m Ngữa nam

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Trần Hưng Nguyên

VIETNAM

 

Cao Văn Dũng

9:30-9:39

200m Ngữa nữ

Vòng loại

 

VIETNAM

 

Phạm Nguyễn Như Ý

VIETNAM

 

Nguyễn Thị Nhật Lam

18:00-18:06

400m Tự do nam

Chung kết

 

VIETNAM

  

VIETNAM

  

18:06-18:18

200m Tự do nữ

Chung kết

 

VIETNAM

  

VIETNAM

  

 

​Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 31 ngày 16/5

17h00: nữ Việt Nam vs Malaysia

 

Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam

Môn

Thời gian

Vòng đấu

VĐV

Đấu kiếm

11:00

Đồng đội nam

Kiếm chém

Vũ Thành An

Nguyễn Xuân Lợi

Tô Đức Anh

Nguyễn Văn Quyết

12:00

Đồng đội nữ

Kiếm ba cạnh

Vũ Thị Hồng

Nguyễn Phương Kim

Nguyễn Thị Trang

Nguyễn Thị Kiều Oanh

14:00

Đồng đội nam

Kiếm chém

 

14:45

Đồng đội nữ

Kiếm ba cạnh

 

Pencak Silat

10:00

Male D

(60-65kg)

NGUYỄN TRUNG PHƯƠNG NAM

Vs ADILAN CHEMAENG

(THAILAND)

11:00

Male F

(70-75kg)

TRẦN ĐÌNH NAM vs

ABDUL RAAZAQ BIN ABDUL RASHID

(SINGAPORE)

12:00

Male G

(75-80kg)

NGUYỄN TẤN SANG vs

SHEIK FERDOUS BIN SHEIK ALAU’DDIN

(SINGAPORE)

15:00

Male H

(80-85kg)

NGUYỄN DUY TUYẾN vs

RONALDO NENO

(INDONESIA)

16:30

Male open

(110kg)

LÊ VĂN TOÀN vs

BILLAGE ANAK NAKANG

(MALAYSIA)

17:30

Female E

(65-70kg)

NGUYỄN THỊ CẨM NHI vs

SITI RAHMAH BINTI MOHAMED NASIR

(MALAYSIA)

18:00

Female F

(70-75kg)

QUÀNG THỊ THU NGHĨA vs

RAHMAWATI

(INDONESIA)

Thể dục dụng cụ

14:00

Tự do nam

Lê Thanh Tù

Trịnh Hải Khang

14:40

Nhảy chống nữ

Trần Đoàn Quỳnh Nam

Nguyễn Thị Ngọc Như

15:20

Ngựa vòng

Nguyễn Văn Khánh Phong

Đinh Phương Thành

16:00

Xà lệch

Phạm Như Phương

Đỗ Thị Ngọc Hương

16:40

Vòng treo

Nguyễn Văn Khánh Phong

Lê Thanh Tùng

Bóng chuyền

17:00

Vòng bảng

Việt Nam – Malaysia

Billiards

14:00

Carom 1 Cushion

Huỳnh Văn Hiệp

18:00

Pol 9 bi

Bùi Xuân Vang

Cờ tướng

09:00

  

09:30

  

10:00

  

10:30

  

11:00

  

11:30

  

11:40

 

Trao huy chương

Cầu mây

9:00

Women Regu

Thailand - Việt Nam

12:00

Women Regu

Việt Nam - Campuchia

14:00

Men Regu

Thailand - Việt Nam

15:00

Women Regu

Việt Nam - Malaysia

Cờ vua

9:00

Cờ nhanh

 

16:00

Cờ nhanh

 

Golf

8:24

Đồng đội Nam

Nguyễn Anh Minh

8:32

Đồng đội Nam

Nguyễn Đặng Minh

8:40

Đồng đội Nam

Lê Khánh Hưng

8:20

Đồng đội Nữ

Đoàn Xuân Khuê Minh

8:28

Đồng đội Nữ

Lê Thị Thanh Thuý

   
   

Xe đạp

14:00 – 16:00

 

Hoàng thị Xoan

Tống Thanh Tuyền

Nguyễn Hữu Thành

Bóng chuyền bãi biển

9:45

 

Việt Nam - Malaysia

Bắn súng

9:00-10:15

Đồng đội và cá nhân

NGUYỄN HUYỀN TRANG

PHÍ THANH THẢO

LÊ THỊ MỘNG TUYỀN

9:00-12:00

HÀ MINH THÀNH

PHAN XUÂN CHUYÊN

ĐẬU VĂN ĐÔNG

Cầu lông

09:00

Đồng đội nữ

Việt Nam - Malaysia

15:00

Đồng đội nam

Việt Nam - Malaysia

Xe đạp địa hình

09:00

Nữ

 

14:00

Nam

 

Teakwondo

14:30

Quyền sáng tạo

đồng đội

Hứa Văn Huy

Nguyễn Ngọc Minh Hy

Trần Đăng Khoa

Châu Tuyết Vân

Nguyễn Thị Lệ Kim

15h00

Quyền cá nhân nam

Phạm Quốc Việt

15h30

Quyền cá nhân nữ

Lê Trần Kim Uyên

16h00

Quyền đồng đội nam

Trần Hồ Duy

Nguyễn Đình Khôi

Nguyễn Thiên Phụng

16h30

Quyền đồng đội nữ

Nguyễn Thị Kim Hà

Ngô Thị Thùy Dung

Nguyễn Thị Hồng Trang

Bi sắt

 

Vòng loại

Thạch Phan Na Ra – Nguyễn Văn Quang- Thạch Tuấn Thanh

 

Vòng loại

Nguyễn Thị Thi – Nguyễn Thí Thúy Kiều – Lý Ngọc Tài

Cờ tướng

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

Đặng Cửu Tùng Lân

Vũ Quốc Đạt

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

Nguyễn Hoàng Yến

Lê Thị Kim Loan

Môn Khiêu vũ Thể thao

Thời gian

Nội Dung

Tên VĐV

Số vòng

14:00 – 14:25

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến

Chung kết

14:25 – 14:50

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến

Chung kết

14:50 – 15:15

Vô địch điệu đơn

Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến

Chung kết

15:15 – 15:40

Vô địch điệu đơn

Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân

Chung kết

15:40 – 16:05

Vô địch điệu đơn

Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân

Chung kết

16:30 – 17:30

Vô địch hạng A

Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân

Chung kết

Môn Bắn cung

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

9h00 -11h00

Thi đấu Cá nhân Cung 3 dây Nam, Nữ

1/8; 1/4; 1/2

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU      LÊ PHƯƠNG THẢO

TRẦN TRUNG HIẾU      NGUYỄN VĂN ĐẦY

13h15-14h15

Thi đấu Đồng đội cung 3 dây Nam, Nữ

1/4; 1/2

TRẦN TRUNG HIẾU    NGUYỄN VĂN ĐẦY       NGUYỄN MINH QUÝ

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU       LÊ PHƯƠNG THẢO      LÊ PHẠM NGỌC ANH

14h45-15h35

Thi đấu nội dung Đôi Nam - Nữ Cung 3 dây

1/4; 1/2

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU TRẦN TRUNG HIẾU                                       

Trực tiếp SEA Games 31 hôm nay 16/05: Chờ đợi cơn mưa HCV của Việt Nam

Author Thethao247.vn Thùy Linh / Theo Tạp chí Người Đưa Tin - Copy link
Tin liên quan