Quảng cáo

ĐT Italia loại 3 ngôi sao dự Euro 2024, chốt danh sách cuối cùng

Thứ sáu, 07/06/2024 08:00 AM (GMT+7)

Mới đây, ĐT Italia đã công bố danh sách đội hình cuối cùng dự EURO 2024, trong đó có 3 cái tên đáng chú ý đã bị loại.

Nghe nội dung bài viết

HLV Luciano Spalletti đã công bố đội hình 26 người cuối cùng cho giải đấu Euro 2024, trong đó ông đã loại bỏ Riccardo Orsolini, Samuele Ricci và Ivan Provedel.

ĐT Italia loại 3 ngôi sao dự Euro 2024, chốt danh sách cuối cùng 476693
Danh sách chính thức 26 cầu thủ của ĐT Ý tham dự Euro 2024 (Ảnh/nguồn: Arruzzi).

Ban đầu HLV người Ý đã triệu tập 30 cầu thủ để chuẩn bị vào tuần trước, nhưng ngay lập tức mất đi các hậu vệ Francesco Acerbi và Giorgio Scalvini vì chấn thương.

Cầu thủ Federico Gatti của Juventus đã được gọi lên tuyển, chỉ vài ngày trước và nằm trong danh sách cuối cùng sẽ sang Đức.

Trong khi đó, thủ môn của Lazio - Ivan Provedel đã nói lời chia tay, phần lớn là do anh phải vật lộn với chấn thương trong những tháng cuối mùa giải.

Cầu thủ chạy cánh Orsolini của Bologna không gây ấn tượng trong trận giao hữu hòa 0-0 với Thổ Nhĩ Kỳ, và tiền vệ Ricci của Torino cũng tương tự.

ĐT Italia loại 3 ngôi sao dự Euro 2024, chốt danh sách cuối cùng 476694
Giorgio Scalvini là sự vắng mặt đáng tiếc của ĐT Italia (Ảnh/nguồn: Getty).

Tuy nhiên, có ý kiến ​​cho rằng thủ môn Alex Meret của Napoli cũng đang không có phong độ tốt nhất. Nhưng thủ môn của ĐT Ý vẫn quá chất lượng với Donnarumma trong khung gỗ.

Tại Euro 2024, Azzurri nằm ở bảng B cùng với Tây Ban Nha, Croatia và Albania khi họ chắc chắn muốn bảo vệ vị thế đương kim vô địch châu Âu.

Những cầu thủ khác bị chấn thương trước khi được triệu tập vào tuyển Ý bao gồm Destiny Udogie, Domenico Berardi và Nicolo Zaniolo.

Danh sách chính thức đội tuyển Italia dự EURO 2024

  • Thủ môn: Gianluigi Donnarumma (PSG), Alex Meret (Napoli), Guglielmo Vicario (Tottenham).
  • Hậu vệ: Alessandro Bastoni (Inter Milan), Raoul Bellanova (Torino), Alessandro Buongiorno (Torino), Riccardo Calafiori (Bologna), Andrea Cambiaso (Juventus), Matteo Darmian (Inter Milan), Giovanni Di Lorenzo (Napoli), Federico Dimarco (Inter Milan), Federico Gatti (Juventus), Gianluca Mancini (AS Roma).
  • Tiền vệ: Nicolo Barella (Inter Milan), Bryan Cristante (AS Roma), Nicolo Fagioli (Juventus), Michael Folorunsho (Hellas Verona), Davide Frattesi (Inter), Jorginho (Arsenal), Lorenzo Pellegrini (AS Roma).
  • Tiền đạo: Federico Chiesa (Juventus), Stephan El Shaarawy (AS Roma), Giacomo Raspadori (Napoli), Mateo Retegui (Genoa), Gianluca Scamacca (Atalanta), Mattia Zaccagni (Lazio).

 

Author Thethao247.vn Hoàng Cầm / Theo hoinhap.vanhoavaphattrien.vn - Copy
Theo dõi Thethao247 trên
Thể Thao 247

Đăng ký kênh Youtube chính thức của Thể Thao 247 để không bỏ lỡ bất kỳ video triệu views nào bạn nhé!!!!

Bán kết
participant
Wales *
4
participant
Phần Lan
1
participant
Ba Lan *
5
participant
Estonia
1
participant
Bosnia & Herzegovina
1
participant
Ukraine *
2
participant
Israel
1
participant
Iceland *
4
participant
Georgia *
2
participant
Luxembourg
0
participant
Hy Lạp *
5
participant
Kazakhstan
0
Chung kết
participant
Wales
0
participant
Ba Lan *
1
participant
Ukraine *
2
participant
Iceland
1
participant
Georgia *
1
participant
Hy Lạp
0
Vòng 1/8
(B1)
(A3/D3/E3/F3)
29.06 23:00 ? ?
(A1)
(C2)
29.06 23:00 ? ?
(F1)
(A3/B3/C3)
29.06 23:00 ? ?
(D2)
(E2)
29.06 23:00 ? ?
(E1)
(A3/B3/C3/D3)
29.06 23:00 ? ?
(D1)
(F2)
29.06 23:00 ? ?
(C1)
(D3/E3/F3)
29.06 23:00 ? ?
(A2)
(B2)
29.06 23:00 ? ?
Tứ kết
?
?
?
?
?
?
?
?
Bán kết
?
?
?
?
Chung kết
?
?
Bảng A TR T H B HS Đ
1 Đức 1 1 0 0 4 3
2 Thụy Sĩ 1 1 0 0 2 3
3 Hungary 1 0 0 1 -2 0
4 Scotland 1 0 0 1 -4 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
Bảng B TR T H B HS Đ
1 Tây Ban Nha 1 1 0 0 3 3
2 Ý 1 1 0 0 1 3
3 Albania 1 0 0 1 -1 0
4 Croatia 1 0 0 1 -3 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
Bảng C TR T H B HS Đ
1 Slovenia 0 0 0 0 0 0
2 Đan Mạch 0 0 0 0 0 0
3 Anh 0 0 0 0 0 0
4 Serbia 0 0 0 0 0 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
Bảng D TR T H B HS Đ
1 Ba Lan 0 0 0 0 0 0
2 Áo 0 0 0 0 0 0
3 Pháp 0 0 0 0 0 0
4 Hà Lan 0 0 0 0 0 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
Bảng E TR T H B HS Đ
1 Romania 0 0 0 0 0 0
2 Bỉ 0 0 0 0 0 0
3 Slovakia 0 0 0 0 0 0
4 Ukraine 0 0 0 0 0 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
Bảng F TR T H B HS Đ
1 Cộng hòa Séc 0 0 0 0 0 0
2 Thổ N. K. 0 0 0 0 0 0
3 Bồ Đào Nha 0 0 0 0 0 0
4 Georgia 0 0 0 0 0 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
BXH đội thứ 3 TR T H B HS Đ
1 Pháp 0 0 0 0 0 0
2 Bồ Đào Nha 0 0 0 0 0 0
3 Slovakia 0 0 0 0 0 0
4 Anh 0 0 0 0 0 0
5 Albania 1 0 0 1 -1 0
6 Hungary 1 0 0 1 -2 0
  • Lọt vào (vòng tiếp theo) - Euro (Play Offs: )
  • Bảng xếp hạng các đội đứng thứ 3
  • Nếu các đội bằng điểm nhau vào cuối mùa giải, việc xếp hạng sẽ dựa vào thành tích đối đầu. Nếu các đội bằng điểm nhau vào cuối mùa giải, việc xếp hạng sẽ dựa vào thành tích đối đầu.
Tin liên quan