Lịch thi đấu SEA Games 29 ngày 22/8: Cơn mưa vàng chờ Việt Nam

Lịch thi đấu SEA Games 29 ngày 22/8 được chờ đợi sẽ mang về cơn mưa vàng cho đoàn TTVN khi rất nhiều nội dung thế mạnh bước vào thi đấu.

Hôm nay 22/8, rất nhiều môn thi đấu thế mạnh và những gương mặt vàng của TTVN tiếp tục bước vào thi đấu. Ngày hôm nay được kì vọng sẽ mang về cơn mưa vàng cho đoàn TTVN ở SEA Games 29.

sea games, lich thi dau sea games 29, ket qua sea games 29

Ánh Viên có thể mang về có thể mang về 2 HCV khi thi đấu ở 2 nội dung thế mạnh là 200m ngửa và 400m tự do. Hoàng Xuân Vinh cũng thi đấu ở nội dung 50m súng ngắn nam.

Điền kinh cũng được kì vọng mang về vài tấm HCV khi hàng loạt nội dung bước vào thi đấu. Các môn đấu kiếm, TDDC, Karate... cũng được đặt rất nhiều kì vọng. Nếu thi đấu tốt, đoàn TTVN có thể mang về gần 10 HCV trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu SEA Games 29 ngày 22/8:

1. Điền kinh (National Stadium, KL Sports City)

14h00: 10 môn phối hợp 100m - VĐV: Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ

14h00: Vòng loại 100m nữ đợt 1 - VĐV: Lê Thị Mộng Tuyền, Lê Tú Chinh

14h50: 10 môn phối hợp - Nhảy xa - VĐV: Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ

15h00: Vòng loại 400m rào nam - Đợt 1 - VĐV: Phan Khắc Hoàng, Quách Công Lịch

15h40: Chung kết đi bộ 20.000m - VĐV Nguyễn Thành Ngưng, Võ Xuân Vĩnh

16h20: 10 môn phối hợp - Đẩy tạ - VĐV: Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ

19h00: 10 môn phối hợp - Nhảy cao - VĐV: Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ

19h10: Chung kết 400m rào nữ - VĐV: Nguyễn Thị Huyền

19h40: Chung kết Ném lao nữ - VĐV: Bùi Thị Xuân

19h50: Vòng loại 800m nam - Đợt 1 - VĐV: Dương Văn Thái, Võ Vũ Linh

20h30: Chung kết 100m nữ

20h40: Chung kết 100m nam

21h00: 10 môn phối hợp - 400m - VĐV:  Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ

 

2. Bơi (National Aquatic Centre, KL Sports)

08h00 - 08h15: Vòng loại 200m ngửa nữ - VĐV Nguyễn Diệp Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên

08h15 - 08h30: Vòng loại 200m ếch nam - VĐV Nguyễn Hữu Kim Sơn, Phạm Thành Bảo

08h30 - 08h35: Vòng loại 50m ếch nữ - VĐV Vũ Thị Phương An

08h35 - 08h50: Vòng loại 200m bướm nam - VĐV: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Ngọc Huynh

08h50 - 09h10: Vòng loại 400m tự do nữ - VĐV: Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên

18:00 - 18:10 - Chung kết 200m ngửa nữ

18:10 - 18:20 - Chung kết 200m ếch nam

18:20 - 18:25 - Chung kết 50m ếch nữ

18:55 - 19:05 - Chung kết 200m bướm nam

19:05 - 19:20: Chung kết 400m tự do nữ

19:50 - 20:05: Chung kết 4 x 100m tự do nam

 

3. Bắn súng (National Shooting Range Centre, Subang)

08:00 - 09:30: Vòng loại 10m súng trường hơi nam - VĐV: Nguyễn Duy Hoàng, Nguyễn Thành Nam

08:00 - 10:00: Vòng loại 25m súng ngắn nữ - VĐV Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà

08:00 - 09:45: Vòng loại 50m súng ngắn nam - VĐV Hoàng Xuân Vinh, Trần Quốc Cường

11:30 - 12:30: Chung kết 25m súng ngắn nữ

12:30 - 13:30: Chung kết 50m súng ngắn nam

13:30 - 14:30: Chung kết 10m súng trường hơi nam

 

4. Thể dục dụng cụ (MiTEC Hall 9 & 10)

09:30 - 11:45: Chung kết Đơn môn nam: Thể dục tự do, Ngựa vòng Vòng treo - VĐV: Đặng Nam, Đinh Phương Thành, Đỗ Vũ Hưng, Lê Thanh Tùng, Phạm Phước Hưng , Trần Đình Vương

10:15 - 11:45 Chung kết đơn môn nữ: Nhảy chống, Xà lệch

 

5. Đấu kiếm (MiTEC Hall 6)

09:00 - 10:30: Vòng loại Kiếm 3 cạnh cá nhân nữ - VĐV: Nguyễn Thị Như Hoa, Nguyễn Thị Quyên

11:15 - 12:15: Vòng loại Kiếm liễu cá nhân nam - VĐV: Nguyễn Minh Quang, Nguyễn Quốc Oai

13:00 - 13:30: Tứ kết Kiếm 3 cạnh cá nhân nữ

13:30 - 14:00: Tứ kết Kiếm liễu cá nhân nam

14:30 - 15:00: Bán kết Kiếm 3 cạnh cá nhân nữ

15:00 - 15:30: Bán kết Kiếm liễu cá nhân nam

15:30 - 16:00: Chung kết Kiếm 3 cạnh cá nhân nữ

16:00 - 16:30: Chung kết Kiếm liễu cá nhân nam

6. Bắn cung (Synthetic Turf Field, National Sports Council, KL Sports City)

08:30 - 09:00: Vòng 1/4 Cung 1 dây đồng đội nam nữ - VĐV: 4 Hoàng Văn Lộc, Lộc Thị Đào

09:00 - 09:30: Vòng 1/2 Cung 1 dây đồng đội nam nữ

09:40 - 10:10: HCĐ Cung 1 dây đồng đội nam nữ

10:10 - 10:40: HCV Cung 1 dây đồng đội nam nữ

7. Xe đạp (Putrajaya & Nilai)

09:00 - 10:40: Chung kết Đồng đội nam tính giờ - VĐV Huỳnh Thanh Tùng, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Trường Tài, Trịnh Đức Tâm

8. Boxing (MiTEC Hall 8)

14:00 - 14:30: Bán kết hạng 46kg - 49kg nam

15:00 - 15:30: Bán kết hạng 52kg - 56kg nam

15:30 - 16:00: Bán kết hạng 60kg - 64kg nam

16:30 - 17:00: Bán kết hạng 75kg - 81kg nam

 

9. Karatedo (KLCC Hall 1)

08:00 - 09:00: Vòng loại Quyền đơn nữ - VĐV Nguyễn Thị Hằng

09:00 - 10:00: Vòng loại Quyền đơn nam - VĐV Phạm Trường An

10:00 - 11:00: Vòng loại Dưới 50kg nữ - VĐV: Trần Thị Khánh Vy

10:00 - 11:00: Vòng loại Dưới 60kg nam - VĐV: Nguyễn Thanh Duy

13:00 - 14:30: Vòng loại Dưới 68kg nữ - VĐV: Hồ Thị Thu Hiền

13:00 - 14:30: Vòng loại Dưới 67kg nam - VĐV: Nguyễn Văn Nhật

14:30 - 14:45: Chung kết Quyền đơn nữ

14:45 - 15:00: Chung kết Quyền đơn nam

15:00 - 15:15: Chung kết Dưới 50kg nữ

15:15 - 15:30: Chung kết Dưới 60kg nam

15:30 - 15:45: Chung kết Dưới 68kg nữ

15:45 - 16:00: Chung kết Dưới 67kg nam

10. Wushu (KLCC Hall 5)

08:00 - 11:00: Chung kết Nam quyền nam - VĐV: Cao Khắc Đạt

08:00 - 11:00: Chung kết Nam đao + Nam côn nữ - VĐV:  Nguyễn Thục Anh

08:00 - 11:00: Chung kết Thái cực quyền nam - VĐV: Phạm Ngọc Kiên

14:00 - 17:00: Chung kết Thái cực quyền nữ - VĐV: Trần Thị Khánh Ly

14:00 - 17:00: Chung kết Trường quyền nam - VĐV: Trần Xuân Hiệp

14:00 - 17:00: Chung kết Trường quyền nữ - VĐV: Dương Thúy Vi

11. Pentaque (Arena Petanque KL)

08:00 - 13:00: Vòng loại Đơn nữ - VĐV: Nguyễn Thị Thi

08:00 - 13:00: Vòng loại Đơn nam - VĐV: Sơn Khớp

14:00 - 15:30: Bán kết Đơn nữ

14:00 - 15:30: Bán kết Đơn nam

16:00 - 17:30: Chung kết Đơn nữ

16:00 - 17:30: Chung kết Đơn nam

12. Bóng đá

15h00: Bóng đá nữ Việt Nam vs Thái Lan

19h45: Bóng đá nam Việt Nam vs Indonesia

13. Futsal

13h00: Futsal nam Vietnam vs Myanmar

16h00: Futsal nữ Vietnam vs Malaysia

14. Bóng bàn (MiTEC Hall 7)

09:00 - 10:00: Bán kết Đơn nữ - VĐV: Nguyễn Thị Nga

10:00 - 11:00: Bán kết Đơn nam - VĐV: Đinh Quang Linh, Nguyễn Anh Tú

13:00 - 14:00 Đơn nữ Chung kết

18:00 - 19:00 Đơn nam Chung kết

15. Quần vợt (National Tennis Centre, Jalan Tuanku Abdul Halim)

09:00 - 11:00: Vòng 1/16 Đơn nữ - VĐV: Sĩ Bội Ngọc, Trần Thụy Thanh Trúc

11:00 - 13:00: Vòng 1/16 Đơn nam -VĐV: Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên

13:00 - 15:00: Tứ kết Đôi nữ - VĐV: Nguyễn Từ Kim Ngân, Phan Thị Thanh

15:00 - 17:00: Tứ kết Đôi nam - VĐV:  Lê Quốc Khánh, Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên, Phạm Minh Tuấn

 

16. Billiards & Snooker (KLCC Hall 4)

09:00 - 13:00: Tứ kết Đôi nam English Billiards - VĐV: Nguyễn Thanh Bình & Trần Lê Anh Tuấn

09:00 - 13:00: Vòng loại Đôi nam 9 Ball Pool - VĐV: Dương Quốc Hoàng & Nguyễn Anh Tuấn

09:00 - 13:00: Vòng loại Đơn nữ 9 Ball Pool - VĐV: Bùi Xuân Vàng, Huỳnh Thị Ngọc Huyền

13:00 - 17:00: Bán kết Đôi nam English Billiards

13:00 - 17:00: Vòng loại Đôi nam Snooker - VĐV: Kiều Thiên Khôi, Thái Văn Nam

13:00 - 17:00: Vòng loại Đơn nữ 9 Ball Pool

13:00 - 17:00: Tứ kết Đôi nam 9 Ball Pool

17:00 - 21:00: Tứ kết Đôi nam Snooker

17:00 - 21:00: Vòng loại Đơn nữ 9 Ball Pool

17:00 - 21:00: Tứ kết Đôi nam 9 Ball Pool

17. Cầu lông

08:00 - 12:00: Tứ kết Đồng đội nữ Singapore vs Vietnam

14:00 - 18:00: Tứ kết Đồng đội nam Thái Lan vs Việt Nam

18. Golf

06:30 - 12:25: Đơn nam - VĐV: Đỗ Lê Gia Đạt, Nguyễn Hùng Dũng, Nguyễn Phương Toàn, Trương Chí Quân

07:30 - 13:15: Đơn nữ - VĐV: Đoàn Xuân Khuê Minh, Hanako Kawasaki, Nguyễn Thảo My

19. Bowling

09:00 - 13:00: Đôi nam nữ - VĐV: Cao Thị Mộng Châu, Hà Diệu Hương, Nguyễn Thành Phố, Nguyễn Thị Ngọc Yến, Nguyễn Thị Thu Huyền, Nguyễn Trọng Hiếu, Phạm Gia Phú, Phạm Hoàng Phúc, Trần Minh Bình

13:30 - 17:30: Đôi nam nữ

20. Hockey

15:30 - 16:30: Singapore vs Việt Nam

Thethao247.vn - Người Đưa Tin
  • VIDEO: Ngọc Hải, Phi Sơn tỏa sáng và màn ăn mừng đầy ẩn ý
    VIDEO: Ngọc Hải, Phi Sơn tỏa sáng và màn ăn mừng đầy ẩn ý
    Thể Thao 247 - 2 cầu thủ trụ cột của SLNA đã cùng tỏa sáng giúp đội nhà ngược dòng trước Cần Thơ. Ở pha ghi bàn của Ngọc Hải, các cầu thủ SLNA đã có pha ăn mừng khá lạ khi dùng 2 tay che mắt cùng hướng về phía khán đài
  • VIDEO: Dyachenko lập hattrick, ăn mừng trêu tức Công Vinh
    VIDEO: Dyachenko lập hattrick, ăn mừng trêu tức Công Vinh
    Thể Thao 247 - Không ăn mừng ở bàn thắng đầu tiên, nhưng khi ghi thêm bàn thắng giúp Than Quảng Ninh ngược dòng thành công thì Dyachenko đã hướng về ban huấn luyện đội bóng cũ để thể hiện những động tác ăn mừng khá kỳ lạ